RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 25-03-2017 saa 23:28'  -  Inteko rusange yemeje ko amatora ya Perezida wa FERWAFA aba mu mpeshyi, akava mu kwa 1  |  Yanditswe kuya 25-03-2017 saa 10:59'  -  Minisiteri ya siporo yanyomoje amagambo ya Perezida wa Ferwafa  |  Yanditswe kuya 25-03-2017 saa 8:40'  -  Mpembwa miliyoni itanarengaho urupfumuye- Masudi Djuma  |  Yanditswe kuya 24-03-2017 saa 22:53'  -  Amafoto- APR FC yihimuye kuri Pépinière iyinyagirira kuri Ferwafa 5-1  |  Yanditswe kuya 23-03-2017 saa 29:30'  -  Rayon Sports ntiramenya igihe izakinira na Rivers United
2 ba Rayon Sports, mu bakinnyi batemerewe gukina umunsi wa 12 wa shampiyona
Print Comments: 2 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Shampiyona y’icyiciro cya mbere mu Rwanda, Azam Rwanda Premier League, irakomeza mu mpera z’iki cyumweru, hakinwa umunsi wayo wa 12.

Mu bakinnyi batanu batemerewe gukina iyi mikino iratangira kuri uyu wa Gatanu, harimo ba myugariro babiri b’ikipe ya Rayon Sports; Munezero Fiston na Eric Irambona bitewe n’amakarita babonye ku mikino iheruka, bituma buzuza atatu y’umuhondo.

Etincelles FC izaba idafite Mbonyingabo Regis wabonye ikarita itukura ku mukino batsinzwemo na AS Kigali mu mpera z’icyumweru gishize.

Uko amakipe azahura ku munsi wa 12 wa shampiyona:

Kuwa Gatanu

  • SC Kiyovu vs Espoir Fc (Mumena, 15h30)

Kuwa Gatandatu

  • APR Fc vs AS Kigali (Stade de Kigali, 15h30)
  • Bugesera Fc vs Kirehe Fc (Nyamata, 15h30)
  • Amagaju Fc vs Musanze Fc (Nyamagabe, 15h30)
  • Police Fc vs Sunrise Fc (Kicukiro, 15h30)

Ku Cyumweru, tariki ya 8 Mutarama 2017

  • Etincelles vs Marines Fc (Stade Umuganda, 15h30)
  • Rayon Sports vs Pepiniere Fc (Stade de Kigali, 15h30)
  • Gicumbi Fc vs Mukura VS (Stade de Gicumbi, 15h30)

Abakinnyi batemerewe gukina iyi mikino

  • 1. Mwiseneza Daniel (Mukura VS)
  • 2. Munezero Fiston (Rayon Sports)
  • 3. Irambona Eric (Rayon Sports)
  • 4. Mbonyingabo Regis (Etincelles Fc)
  • 5. Nyandwi Sadam (Espoir Fc)
maso Kuya 5-01-2017 saa 05:56'

Match izaba yabaye kuko bazatanga forfait. Keretse umukino usubitswe.

maso Kuya 5-01-2017 saa 05:56'

Match izaba yabaye kuko bazatanga forfait. Keretse umukino usubitswe.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 21
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports202949
02Apr FC211341
03Police FC211440
04As Kigali211140
05Musanze FC21133
06Bugesera FC21732
07Espoir FC21227
08Etincelles FC21-526
09Sunrise FC20-125
10Kirehe FC21-225
11Amagaju FC21-325
12Mukura VS21-723
13Kiyovu sports21-1121
14Marines FC21-1319
15Gicumbi FC21-1515
16Pepiniere FC21-2011
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny13
02Nahimana Shassir12
03Shabani Hussein12
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kigali Regional Stadium
Wed, 29 March 2017 15:30
flag RAYON - vs - SUNRISE flag
Kigali Regional Stadium
Saturday, 25 March 2017 15:30
flag AS KIGALI 0 - 1 RAYON flag
  Thierry M. (1)
Nyamata Stadium
Wed, 22 March 2017 15:30
flag BUGESERA 0 - 1 RAYON flag
  Kone T. (1)
Gicumbi Stadium
Monday, 20 March 2017 15:30
flag GICUMBI 0 - 0 AS KIGALI flag
 
Huye Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag MUKURA 3 - 2 ESPOIR flag
 Ally N. (1)
 Cedric S. (1)
 Christophe B. (1)
  Albert W. (1)
 Ally M. (1)
Kigali Regional Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag APR 1 - 1 PEPINIERE flag
 Maxime S. (1)
  Michel N. (1)
Nyagisenyi Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag AMAGAJU 1 - 0 MARINES flag
 Bokatola Yves L. (1)
 
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag KIYOVU 0 - 1 KIREHE flag
  Jean Paul U. (1)