RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 23-06-2017 saa 17:33'  -  Ngandu Omar yabeshye APR FC uburwayi ajya gusinyira As Kigali  |  Yanditswe kuya 23-06-2017 saa 16:50'  -  Umugore wa Gatera Moussa utoza Isonga FC yapfuye  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 30:09'  -  Ese APR FC ya Iranzi na Savio yaba iteye gute umwaka utaha wa shampiyona?  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 29:31'  -  Icyihishe inyuma y’imvune zisa z’ abakinnyi bo mu Rwanda cyamenyekanye  |  Yanditswe kuya 22-06-2017 saa 26:52'  -  Peace Cup ½: APR na Rayon Sports zizabanza hanze
Vision 0-3 APR FC. Mwiseneza Djamar yongeye kubona izamu mu ikipe ya APR FC
Print Comments: 9 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Igitego cya Djamar Mwiseneza ku munota wa 90 w’umukino gishimangiye impamba ya 3-0 ikipe ya APR FC ihaye Vision mbere yo kuyacyira mu cyumweru gitaha mu mukino w’igikombe cy’amahoro.

Iri rushanwa ikipe ya APR FC yatsindiweho ku mukino wanyuma umwaka ushize, APR FC yaryinjiyemo ibizi neza ko ari ho isigaranye amahirwe yo kuba yagira igikombe yegukana uyu mwaka, dore ko amahirwe muri shampiyona yo ari make urebye ikinyuranyo irushwa n’ikipe ya mbere.

Maxime yishimira igitego cya mbereMaxime yishimira igitego cya mbere
APR FC yabanje mu kibuga yari isanzwe ari ikipe ya mbereAPR FC yabanje mu kibuga yari isanzwe ari ikipe ya mbere
Vision FC yagerageje kwihagararahoVision FC yagerageje kwihagararaho
APR FC yanabonye amahirwe menshi yo gutsindaAPR FC yanabonye amahirwe menshi yo gutsinda

Ibi, bishobora kuba ari byo byatumye umutoza Mulisa Jimmy nubundi abanzamo abakinnyi be b’ingenzi, dore ko abasore nka Rugwiro Herve, Imanishimwe Emmanuel, Yannick Mukunzi, Benedata Janvier na Onesme Twizerimana bose bari batangijwe mu kibuga mu mukino n’iyi kipe yo mu cyiciro cya kabiri.

Iyi kipe y’ingabo z’igihugu birumvikana ko ari yo yihariye umukino kuva mu ntangiriro zawo, guso ikibazo cyo kubona inshundura imaranye iminsi gikomeza kuyizonga mu minota yambere. Aha, byasabye gutegereza umunota wa 23, ngo Sekamana Maxime ashobore gutsinda igitego cya mbere ku mupira wari uturutse kwa Imanishimwe Emmanuel.

APR FC yaje kubona igitego cya kabiri mbere gato y’impera z’igice cya mbere, ubwo Twizerimana Onesme utari wagaragaye mu mukino, yazaga gufata icyemezo agaterera Umupira kure ukaruhukira mu nshundura. Igice cya mbere cy’umukino cyaje kurangira ibyo bitego 2-0.

Igice cya kabiri, Jimmy Mulisa yaje gukora impinduka yinjiza mu kibuga Nshuti Innocent, Mucyo Fred Januzaj na Mwiseneza Djamar. Iyi kipe yakomeje kurama amahirwe menshi yo gutsinda gusa biza gusaba umunota wanyuma w’umukino ngo Ngabo Albert akatire umupira Mwiseneza Djamar na we utazuyaje wahise awushyira mu nshundura.









Mu mukino wabanjirije uw’uyu, ikipe ya Espoir yatsindiye Esperence ku Mumena ibitego 4-1.

Imikino yo kwishyura iteganyijwe mu cyumweru gitaha gusa kuri uyu wa gatatu indi mikino ya 1/16 ikaza gukomereza ku bibuga bitandukanye.

Imikino yabaye kuri uyu Kabiri:

  • Esperance SK 1-4 Espoir Fc
  • Vision Fc 0-3 APR Fc
  • Pepiniere Fc 0-1 Marines Fc
  • Musanze Fc 3-0 Isonga Fc

Kuwa Gatatu harakina:

  • Rugende vs Rayon Sports (Stade de Kigali, 15:30)
  • Heroes Fc vs AS Kigali (Kicukiro, 15:30)
  • Etoile de l’est vs SC Kiyovu (Ngoma, 15:30)
  • Akagera Fc vs Amagaju Fc (Rwinkwavu, 15:30)
  • Vision JN vs AS Muhanga (Rubavu, 15:30)
  • Miroplast Fc vs Gicumbi Fc (Stade Mironko, 15:30)
  • United Stars Fc vs Police Fc (Kabagari, 15:30)
  • Hope Fc vs Bugesera Fc (Rutsiro, 15:30)
  • Aspor Fc vs La Jeunesse Fc (Kicukiro, 13:00)
  • Kirehe Fc vs Etincelles Fc (Kirehe, 15:30)
  • Intare Fc vs Mukura VS (Kamena, 15:30)
  • Rwamagana City Fc vs Sunrise Fc (Rwamagana, 15:30)
EMMANUEL Kuya 19-04-2017 saa 11:32'

NIBYIZA,

Murenzi Kuya 19-04-2017 saa 08:55'

@mugisha izindi ni hehe zishoboye? Hhhhhh
Gusebereza igihugu Hanze yacyo?

@musesenguzi itabitsinda iriya ni equipe yubakitse ntakibazo karande kijya kiharangwa nko muri rayon
Wibagiwe igisebo cya 2/0 ? Hhhhhhh

cedrick kurana Kuya 19-04-2017 saa 07:18'

Apr yanjye we ndagukunda icy amahor cyo nicyacu tukurinyuma ab fans bose kbx

cedrick kurana Kuya 19-04-2017 saa 07:06'

Apr yanjye we ndagukunda icy amahor cyo nicyacu tukurinyuma ab fans bose kbx

tuyishimire jean cloude Kuya 18-04-2017 saa 23:52'

Apr Turayikundamwisenezaza Arakazaneza Yaje Adutsindira Igitego Apr Oyeeeeeeeeeeeeeeee!!!!!

mugisha Kuya 18-04-2017 saa 19:06'

aho niho ishoboye naho ahandi byaranze.

Musesenguzi Kuya 18-04-2017 saa 18:37'

Mutubwire amakuru y’izindi kipe zakinnye!!!
Ikindi, Radio Rwanda ihe agaciro igikombe cy’amahoro. BBashyireho gahunda yo kucyogeza!!!

Musesenguzi Kuya 18-04-2017 saa 18:28'

APR izagitwara! Isigaye itsinda ibitego 3_0!!
Haaaaaaaaaaaaaaaa!!!!!!!!!!!!!!!

Elyse Kuya 18-04-2017 saa 18:08'

byiza cyane kuri equipe yacu ya Apr fc turishimwe cyaneeeeee nibakomereze ahooo natwe nkabafana gubari inyuma


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)