RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 23-02-2017 saa 20:04'  -  Cassa Mbungo mu nzira zo kugirwa umutoza wa Sunrise, aratoza kuri uyu wa Gatandatu  |  Yanditswe kuya 23-02-2017 saa 17:36'  -  Bidasubirwaho, Rwatubyaye Abdoul ni umukinnyi wa Rayon Sports  |  Yanditswe kuya 23-02-2017 saa 16:13'  -  Rayon Sports izishyura $500, Kone abashe gukina CAF Confederation Cup  |  Yanditswe kuya 23-02-2017 saa 14:53'  -  Buteera Andrew azamara ukwezi kurenga adakina nyuma yo kubagirwa muri Maroc  |  Yanditswe kuya 22-02-2017 saa 28:21'  -  ’’Rwatubyaye ni umukinnyi wa APR FC agomba kuyigarukamo’’- Camarade
Volleyball : Abakinnyi n’abatoza bazize jenoside yakorewe abatutsi mu 1994
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

N Madjaliwa

Mu gihe Abanyarwanda bibuka ku nshuro ya 18 Jenoside yakorewe abatutsi mu mwaka wa 1994.

Muri Volleyball hari abakinnyi n’abatoza bazize jenoside nabo bibukwa by’umuwihariko.

Dore urutonde rw’abasaga 46 haracyari n’abandi bashobora kuba batararujyaho.

Sebarinda wo hagati wambaye ubururu umwe mubaguye muri jenoside

Muri iyi minsi yo kwibuka Jenoside yakorewe abatutsi mu 1994 hari urutonde rw’abakinnyi n’abatoza basaga 46 nkuko tubikesha ishyirahamwe ry’umukino wa Volleyball mu Rwanda(FRVB).

Abo akaba ari:

1. Iminamikore Bejamin(UNR Butare),

2. Murekezi Regis(UNR Butare),

3. Ntagugura Placide (UNR Nyakinama),

4. Ntagwabira Basile(UNR Nyakinama),

5. Kumuyange Egide(UNR Nyakinama),

6. Karonji Canisius(UNR Nyakinama),

7. Hategekimana Emmanuel(UNR Nyakinama),

8. Gasinzigwa Michel(UNR Nyakinama),

9. Rutayisire Théoneste(UNR Nyakinama),

10. Niyongira Justin(UNR Nyakinama),

11. Kagenza Alphonse(UNR Nyakinama),

12. Rwagashayija Innocent (GSO Butare),

13. Kayiranga Eric(GSO Butare),

14. Kamonyo Jean Pierre(GSO Butare),

15. Gabiro Eugene(GSO Butare),

16. Ngoga Sebalinda Dominique(GSO Butare),

17. Butare Alpfred Toto(GSO Butare),

18. Mukeshimana Martin (Buhiri),

19. Ulimubenshi Vénant (Buhiri),

20. Rukamba Jean Marie Vianney (Buhiri),

21. Mugandura Jean de la Croix(Buhiri),

22. Gasana Callixte(Buhiri),

23. Ntaganira Innocent, Théogène (Buhiri),

24. Hategekimana Innocent (Petit Seminaire Butare),

25. Sebalinda Gilles (Petit Seminaire Butare),

26. Gakebuka Camile (Petit Seminaire Butare),

27. Ngarambe JMV (Petit Seminaire Butare),

28. Tumukuze Jean Bosco (Petit Seminaire Butare),

29. Rutiyomba Toussaint(Petit Seminaire Butare),

30. Rutsindura Alphonse (Petit Seminaire Butare),

31. Uwimana Abdallah (MINITRANSCO),

32. Rugira Marcellin (MINITRANSCO),

33. Gakwaya Vincent (MINITRANSCO),

34. Kayigamba André(MINITRANSCO),

35. Ngamije Esdras (Electrogaz),

36. Rudandi Jean Pierre (Electrogaz),

37. Kabagema Sosthène (Electrogaz),

38. Rugira Jean Bosco (Kigoma),

39. Kamanzi Goretti(Les Lionnes),

40. Mignonne (Les Lionnes),

41. Karasira (Ouragan),

42. Rugenera Landouard (College St André),

43. Ugeziwe Jean Berchmas (Petit Seminaire Ndera),

44. Mugaragu William (Ecole des Sciences Byimana).

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 17
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports152436
02Apr FC161335
03As Kigali171033
04Police FC161131
05Bugesera FC17930
06Musanze FC17027
07Espoir FC16625
08Etincelles FC17-224
09Amagaju FC17-219
10Mukura VS17-619
11Kirehe FC17-319
12Kiyovu sports17-919
13Sunrise FC17-318
14Marines FC17-1018
15Gicumbi FC16-168
16Pepiniere FC17-225
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny12
02Nahimana Shassir11
03Shabani Hussein11
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kigali Regional Stadium
Wed, 01 March 2017 15:30
flag RAYON - vs - ESPOIR flag
Kigali Regional Stadium
Tuesday, 28 February 2017 15:30
flag APR - vs - GICUMBI flag
Amahoro Stadium
Saturday, 25 February 2017 15:30
flag POLICE - vs - RAYON flag
Nyagisenyi Stadium
Tuesday, 21 February 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 0 APR flag
 
Nyagisenyi Stadium
Friday, 17 February 2017 15:30
flag AMAGAJU 3 - 1 KIYOVU flag
 Hassan papy H. (1)
 Hussein S. (1)
 Kaite Y. (1)
  Isaac M. (1)
Umuganda Stadium
Friday, 17 February 2017 00:00
flag ETINCELLES 0 - 0 MUKURA flag
 
Nyamata Stadium
Thursday, 16 February 2017 00:00
flag BUGESERA 1 - 0 POLICE flag
 Mirafa N. (1)
 
Ruyenzi Stadium
Thursday, 16 February 2017 00:00
flag PEPINIERE 0 - 1 MUSANZE flag
  Peter O. (1)