RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 19-01-2017 saa 28:32'  -  Impinduka muri APR yitegura Rayon Sports, Rusheshangoga yagizwe kapiteni- 20 bakomereza umwiherero i Shyorongi  |  Yanditswe kuya 19-01-2017 saa 7:44'  -  De Gaulle mu makimbirane na Rayon Sports, Abuba yangiwe gukina umukino wa APR FC  |  Yanditswe kuya 17-01-2017 saa 17:57'  -  Abafana ba Rayon Sports bashinjwa guteza akaduruvayo ku kibuga mu 2014 bagiye gufatirwa ibyemezo  |  Yanditswe kuya 16-01-2017 saa 28:24'  -  Nyuma ya APR FC, Rayon Sports na Police, Muganza Isaac yageze muri Kiyovu SC  |  Yanditswe kuya 15-01-2017 saa 18:06'  -  Akavuyo n’akajagari bikomeje kuranga Rayon Sports igiye kuzana undi munya-Mali wo gusimbura Moussa Camara
Umunyarwanda umwe mu bakinnyi bagize ikipe ya CHAN 2016
Print Comments: 2 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Sugira Ernest ni we mukinnyi w’umunyarwanda wabashije kugaragara mu bakinnyi 21 bitwaye neza muri CHAN ya 2016 nk’uko byashyizwe ahagaragara n’Impuzamashyirahamwe y’umupira w’amaguru muri afurika CAF.

Congo Kinshasa yegukanye iri rushanwa, itsinze Mali ibitego 3-0 ku mukino wa nyuma mu gihe Cote d’ivoire yegukaye umwanya wa gatati itsinze Guinea ibitego 2-1.

Elia Lina Meschack wa Congo Kinshasa yatowe nk’umukinnyi w’irushanwa ndetse atorwa nl’umukinnyi watsinze ibitego byinshi nubwo anganya na Chisom Chikatara na Ahmed Akaichi ibitego 4, ariko we hiyongeraho imipira ibiri yatanze ikavamo ibindi bitego kuri bagenzi be.

Igitego cy’irushanwa cyabaye icya N’Guessan Serge, igitego yatsindiye Côte d’Ivoire muri ¼ ubwo basezereraga Cameroon bayitsinze ibitego 3-0 kuri stade ya Huye mu gihe igihembo cya fail play cyahawe Congo Kinshasa.

Abakinnyi 11 bagize ikipe ya CHAN 2016

Umunyezamu: Ley Matampi (DR Congo)

Abakina inyuma: Abdoul Karim Danté (Mali), Joël Kimwaki (DR Congo), Cheick Ibrahim Comara (Côte d’Ivoire), Mohamed Youla (Guinea).

Abakina hagati: Ibrahima Sory Sankhon (Guinea), Mechack Elia (DR Congo), N’Guessan Serge (Côte d’Ivoire), Hamidou Sinayoko (Mali) .

Ba rutahizamu: Jonathan Bolingi (DR Congo), Sekou Koïta (Mali).

Abasimbura:

Badra Ali Sangaré (Côte d’Ivoire), Djigui Diarra (Mali), Lomalisa Mutambala (DR Congo), Heritier Luvumbu (DR Congo), Daouda Camara (Guinea), Aka Essis (Côte d’Ivoire), Ernest Sugira (Rwanda), Ahmed Akaïchi (Tunisia), Elvis Chisom Chikataba (Nigeria), Christopher Katongo (Zambia).

Mazimpaka claude Kuya 10-02-2016 saa 08:30'

Nibyiza nibakomerezaho arikontibagombakwirara kandi bakorerwe ubuvugizi
murakoze

Mohamed Kuya 8-02-2016 saa 13:31'

Ni byiza cyane.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 13
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports132233
02Apr FC131230
03Police FC141028
04As Kigali14826
05Espoir FC13824
06Bugesera FC13622
07Kiyovu sports13-318
08Sunrise FC13317
09Etincelles FC13-217
10Musanze FC13-517
11Amagaju FC13-314
12Mukura VS13-514
13Kirehe FC13-612
14Marines FC13-1011
15Gicumbi FC13-147
16Pepiniere FC13-211
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01Nahimana Shassir11
02USENGIMANA Danny11
03Shabani Hussein9
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kamarampaka Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag ESPOIR - vs - SUNRISE flag
Amahoro Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag APR - vs - RAYON flag
Nyamata Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag BUGESERA - vs - ETINCELLES flag
Kigali Regional Stadium
Friday, 20 January 2017 15:30
flag POLICE 3 - 0 AS KIGALI flag
 Danny U. (1)
 Isaie S. (1)
 Justin M. (1)
 
Kigali Regional Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag RAYON 0 - 0 ETINCELLES flag
 
Nyakinama Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag MUSANZE 2 - 0 GICUMBI flag
 Pignol M. (1)
 Yeka W. (1)
 
Kirehe Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag KIREHE 1 - 2 AMAGAJU flag
 Fiston N. (1)
  Hussein S. (1)
 Joachim A. (1)
Kamarampaka Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 0 POLICE flag