RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 19-01-2017 saa 7:44'  -  De Gaulle mu makimbirane na Rayon Sports, Abuba yangiwe gukina umukino wa APR FC  |  Yanditswe kuya 17-01-2017 saa 17:57'  -  Abafana ba Rayon Sports bashinjwa guteza akaduruvayo ku kibuga mu 2014 bagiye gufatirwa ibyemezo  |  Yanditswe kuya 16-01-2017 saa 28:24'  -  Nyuma ya APR FC, Rayon Sports na Police, Muganza Isaac yageze muri Kiyovu SC  |  Yanditswe kuya 15-01-2017 saa 18:06'  -  Akavuyo n’akajagari bikomeje kuranga Rayon Sports igiye kuzana undi munya-Mali wo gusimbura Moussa Camara  |  Yanditswe kuya 13-01-2017 saa 27:08'  -  Rayon Sports yongeye gusinyisha Abuba Sibomana
Basketball: Amakipe azaturuka hanze mu kwitabira irushanwa ryo kwibuka yamenyekanye
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Gisembe Memorial Tournament (GMT) ni imikino yo kwibuka abahoze ari abakinnyi, abatoza n’abakunzi b’umukino wa Basketball bazize jenoside yakorewe abatutsi muri Mata 1994 amarushanwa yitiriwe GISEMBE wari umukinnyi wikipe ya Espoir.

Iyi mikino ikaba yarabimburiwe n’amarushanywa yahuje amakipe ya hano mu Rwanda ,aho hari amakipe 7 yarari mu matsinda abiri .

Itsinda A: Espoir BBC, IPRC KIGALI BBC,U 18

Itsinda B: Patriot BBC, UGB BBC, APR BBC na IPRC SOUTH.

Aho muri buritsinda hagomba kuvamo amakipe abiri yitwaye neza, mu itsinda A ikipe ya Espoir BBC na IPRC Kigali , naho mwitsinda B ikipe ya Patriot na UGB.

UGB yatwawe umwanya wa 3 na IPRC KigaliUGB yatwawe umwanya wa 3 na IPRC Kigali Espoir itsinda Patriots ku mukino wa nyumaEspoir itsinda Patriots ku mukino wa nyuma

Naho APR BBC y'abagore iba iya mbere mu bagoreNaho APR BBC y’abagore iba iya mbere mu bagore

Ku cyumweru habaye imikino yo gushaka amakipe 3 agomba guhura nazaturuka hanze y’igihugu , mu bagabo ayabonetse ni Espoir yegukanye umwanya wa mbere nyuma yo gutsinda Patriot kuri mukino wa nyuma na IPRC Kigali ku mwanya wa gatatu nyuma yo gutsinda UGB. Mu bagore u Rwanda rukazaba ruhagarariwe na APR W BBC.

Ibihugu bihagarariwe n’amakipe yabyo mukwifatanya n’abanyarwanda muri iri rushanywa haje amakipe Ane yaturutse muri Repubulika iharanira Demokarasi ya Congo (DRC) nimwe yo mu Burundi.

Mu gihe mu bagore haje abiri yo muri Congo nimwe yo mu Burundi. Mu kiciro yaba vetera (Abahoze bakina uyu mukino) U Rwanda ruhagarariwe na ESPOIR VET ndetse na UGB VET ayaturutse hanze muri iki cyiciro harimo abiri yo muri Congo gusa.

Na Barco Stars y'i BurundiNa Barco Stars y’i Burundi

Dore uko amakipe azahura

Gahunda y'irushanwa rya GMTGahunda y’irushanwa rya GMT


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 13
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports132233
02Apr FC131230
03As Kigali131126
04Police FC13725
05Espoir FC13824
06Bugesera FC13622
07Kiyovu sports13-318
08Sunrise FC13317
09Etincelles FC13-217
10Musanze FC13-517
11Amagaju FC13-314
12Mukura VS13-514
13Kirehe FC13-612
14Marines FC13-1011
15Gicumbi FC13-147
16Pepiniere FC13-211
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01Nahimana Shassir11
02USENGIMANA Danny10
03Shabani Hussein9
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Nyakinama Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag MUSANZE 2 - 0 GICUMBI flag
 Pignol M. (1)
 Yeka W. (1)
 
Kigali Regional Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag RAYON 0 - 0 ETINCELLES flag
 
Kirehe Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag KIREHE 1 - 2 AMAGAJU flag
 Fiston N. (1)
  Hussein S. (1)
 Joachim A. (1)
Kigali Regional Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag AS KIGALI 1 - 2 KIYOVU flag
 Michel N. (1)
  Blaise B. (2)
Kamarampaka Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 0 POLICE flag
 
Ruyenzi Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag PEPINIERE 1 - 2 BUGESERA flag
 Joseph L. (1)
  Abdalah G. (2)
Nyagatare Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag SUNRISE 0 - 0 MUKURA flag
 
Umuganda Stadium
Friday, 13 January 2017 15:30
flag MARINES 0 - 2 APR flag
  Aimable N. (1)
 Djihad B. (1)