RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 19-01-2017 saa 7:44'  -  De Gaulle mu makimbirane na Rayon Sports, Abuba yangiwe gukina umukino wa APR FC  |  Yanditswe kuya 17-01-2017 saa 17:57'  -  Abafana ba Rayon Sports bashinjwa guteza akaduruvayo ku kibuga mu 2014 bagiye gufatirwa ibyemezo  |  Yanditswe kuya 16-01-2017 saa 28:24'  -  Nyuma ya APR FC, Rayon Sports na Police, Muganza Isaac yageze muri Kiyovu SC  |  Yanditswe kuya 15-01-2017 saa 18:06'  -  Akavuyo n’akajagari bikomeje kuranga Rayon Sports igiye kuzana undi munya-Mali wo gusimbura Moussa Camara  |  Yanditswe kuya 13-01-2017 saa 27:08'  -  Rayon Sports yongeye gusinyisha Abuba Sibomana
TdF: Chris Froome yaciwe ama-pound 157 nyuma yo gutwara etape ya 8, yambara umwenda w’umuhondo
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umwongereza, Chris Froome wegukanye isiganwa rya Tour de France mu mwaka ushize, byamusabye gutegereza amasaha 4 iminota 57 n’amasegonda 33 kuri uyu wa Gatandatu, atwara etape ya 8 y’isiganwa ry’uyu mwaka, ndetse ku nshuro ya mbere yambara umwenda w’umuhondo.

Chris Froome yabashije gusiga abo bari kumwe, ho amasegonda 13, aho bamanutse ibilometero 17 ndetse ahabwa inyongera y’amasegonda 10 yatumye yambara umwenda w’umuhondo, aho kugeza ubu asiga Adam Yates (Orica-BikeExchange) wa kabiri amasegonda 16 ndetse na Joaquim Rodriguez (Katusha) ku rutonde rusange.

Froome yatwaye etape ya 8, ahita ayobora urutonde rusangeFroome yatwaye etape ya 8, ahita ayobora urutonde rusange

Muri uru rugendo ryavuye Pau basoreza Bagneres de Luchon, aho basiganwe kilometero 183, Nairo Quintana (Movistar) yabaye uwa 11 ndetse asigwa amasegonda 23 na Chris Froome ku rutonde rusange mu gihe Alberto Contador (Tinkoff) kuri ubu ari inyuma ho iminota 3 n’amasonda 21 dore ko kuri uyu wa Gatandatu yasizwe umunota umwe n’amasegonda 41.

Ubwo bari mu isiganwa hagati, Chris Froome yasagariwe n’umufana w’umunya-Colombia maze amukubita mu maso, byatumye acibwa ama-pound 157, hafi ibihumbi 160 mu manyarwanda.

Rwari urugendo rwo mu misoziRwari urugendo rwo mu misozi

Abakinnyi 10 ba mbere kuri etape ya 8

  1. Chris Froome (Britain / Team Sky) 4:57:33"
  2. Daniel Martin (Ireland / Etixx - Quick-Step) +13"
  3. Joaquim Rodriguez (Spain / Katusha)
  4. Romain Bardet (France / AG2R)
  5. Roman Kreuziger (Czech Republic / Tinkoff)
  6. Fabio Aru (Italy / Astana) 7. Adam Yates (Britain / Orica)
  7. Alejandro Valverde (Spain / Movistar)
  8. Bauke Mollema (Netherlands / Trek)
  9. Richie Porte (Australia / BMC Racing)

Urutonde rusange nyuma ya Etape ya 8

  1. Chris Froome (Britain / Team Sky) 39:13:04"
  2. Adam Yates (Britain / Orica) +16"
  3. Joaquim Rodriguez (Spain / Katusha)
  4. Daniel Martin (Ireland / Etixx - Quick-Step) +17"
  5. Alejandro Valverde (Spain / Movistar) +19"
  6. Nairo Quintana (Colombia / Movistar) +23"
  7. Fabio Aru (Italy / Astana)
  8. Tejay van Garderen (U.S. / BMC Racing)
  9. Romain Bardet (France / AG2R)
  10. Bauke Mollema (Netherlands / Trek)

Kuri iki Cyumweru, abasiganwa barava Vielha Val d’Aran basoreze Andorre Arcalis, aho abakinnyi bazi kuzamuka cyane, ari bo bahabwa amahirwe kuri iyi etape ya 9 ifite kilometero 184.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 13
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports132233
02Apr FC131230
03As Kigali131126
04Police FC13725
05Espoir FC13824
06Bugesera FC13622
07Kiyovu sports13-318
08Sunrise FC13317
09Etincelles FC13-217
10Musanze FC13-517
11Amagaju FC13-314
12Mukura VS13-514
13Kirehe FC13-612
14Marines FC13-1011
15Gicumbi FC13-147
16Pepiniere FC13-211
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01Nahimana Shassir11
02USENGIMANA Danny10
03Shabani Hussein9
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Nyakinama Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag MUSANZE 2 - 0 GICUMBI flag
 Pignol M. (1)
 Yeka W. (1)
 
Kigali Regional Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag RAYON 0 - 0 ETINCELLES flag
 
Kirehe Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag KIREHE 1 - 2 AMAGAJU flag
 Fiston N. (1)
  Hussein S. (1)
 Joachim A. (1)
Kigali Regional Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag AS KIGALI 1 - 2 KIYOVU flag
 Michel N. (1)
  Blaise B. (2)
Kamarampaka Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 0 POLICE flag
 
Ruyenzi Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag PEPINIERE 1 - 2 BUGESERA flag
 Joseph L. (1)
  Abdalah G. (2)
Nyagatare Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag SUNRISE 0 - 0 MUKURA flag
 
Umuganda Stadium
Friday, 13 January 2017 15:30
flag MARINES 0 - 2 APR flag
  Aimable N. (1)
 Djihad B. (1)