RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Indi mikino Yanditswe kuya 20-02-2017 saa 15:11'  -  Basketball: APR yatsinze Ubumwe, The Hoops yihereranwa na IPRC South  |  Yanditswe kuya 19-02-2017 saa 20:45'  -  Rugby: Buffaloes yegukanye amanota 28 nyuma yo gutera mpaga  |  Yanditswe kuya 19-02-2017 saa 9:18'  -  Basketball: APR yananiwe kwihagararaho mu masegonda 30 ya nyuma, itsindwa na REG  |  Yanditswe kuya 18-02-2017 saa 20:25'  -  Bwa mbere mu mateka umunyarwandakazi Cathia Uwamahoro yinjiye mu gitabo cy’abanyabigwi ku Isi  |  Yanditswe kuya 18-02-2017 saa 15:24'  -  Gustave uyobora FRVB yatawe muri yombi na polisi y’u Rwanda
TdF: Dumoulin yegukanye etape ya 9, Alberto Contador yikura mu isiganwa
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umuholandi Tom Dumoulin yegukanye etape ya 9 ya Tour de France kuri iki Cyumweru, ubwo abasiganwa bavaga Vielha Val d’Aran basoreza Andorre Arcalis, ahareshya na kilometero 184 maze akoresha amasaha 5, iminota 16 n’amasegonda 24.

Mu isiganwa ry’uyu munsi ryihariwe n’abahanga mu kuzamuka, ryaranzwe n’imvura yaguye mu bice abasiganwa banyuzemo nubwo hamwe havaga izuba.

Chris Froome ukomeje kuyobora urutonde rusange ntiyabashije kuza mu bakinnyi 10 ba mbere, kuko yabaye uwa 11 kuri uyu munsi, aho yakoresheje ibihe bimwe na mugenzi we Adam Yates umukurikira nubwo yamuje imbere.

 Bauke Mollema, Chris Froome na Quintana Bauke Mollema, Chris Froome na Quintana

Kuri uyu wa Mbere kandi, Albero Contador, umunya-Espagne w’imyaka 33, wegukanye iri siganwa mu 2007 na 2009 ndetse wahabwaga amahirwe yo kwitwara neza muri uyu mwaka, ntiyasiganwe nyuma yo kwikura mu irushanwa kubera ikibazo cy’uburwayi, dore ko mu minsi ibiri ibanza yakozemo impanuka yikurikiranya.

Alberto Contador yavuye mu irushanwaAlberto Contador yavuye mu irushanwa

Kuri uyu wa Mbere ni aka ruhuko, aho isiganwa rizasubukurwa kuwa Kabiri, abasiganwa bakora urugendo rwa kilometero 194, bava Escaldes Engordany kugera Revel kuri etape ya 10 ya Tour de France 2016.

Abakinnyi 10 ba mbere kuri etape ya 9

  1. Tom Dumoulin (Ned) Giant-Alpecin, 5:16:24
  2. Rui Costa (Por) Lampre-Merida, +38sec
  3. Rafal Majka (Pol) Tinkoff, ‘’
  4. Daniel Navarro (Esp) Cofidis, +1:39
  5. Winner Anacona (Col) Movistar, +1:57
  6. Thibaut Pinot (Fra) FDJ.fr, +2:30
  7. George Bennett (NZ) LottoNL-Jumbo, +2:48
  8. Diego Rosa (Ita) Astana, +2:52
  9. Mathias Frank (Sui) IAM Cycling, +3:44
  10. Adam Yates (GB) Orica-BikeExchange, +6:35

Abandi:

11.Chris Froome (GB) Team Sky, ‘’

12.Nairo Quintana (Col) Movistar, ‘’

13.Richie Porte (Aus) BMC Racing, +6:37

14. Dan Martin (Irl) Etixx - Quick-Step, ‘’

Urutonde rusange nyuma ya Etape ya 9

  1. Chris Froome (GB) Team Sky, 44:36:03
  2. Adam Yates (GB) Orica-BikeExchange, +16sec
  3. Dan Martin (Irl) Etixx - Quick-Step, +19
  4. Nairo Quintana (Col) Movistar, +23
  5. Joaquim Rodriguez (Esp) Katusha, +37
  6. Romain Bardet (Fra) Ag2r-La Mondiale, +44
  7. Bauke Mollema (Ned) Trek-Segafredo, ‘’
  8. Sergio Henao (Col) Team Sky, ‘’
  9. Louis Meintjes (RSA) Lampre-Merida, +55
  10. Alejandro Valverde (Esp) Movistar, +1:01

  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 17
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports152436
02Apr FC151334
03As Kigali171033
04Police FC161131
05Bugesera FC17930
06Musanze FC17027
07Espoir FC16625
08Etincelles FC17-224
09Kirehe FC17-319
10Mukura VS17-619
11Kiyovu sports17-919
12Amagaju FC16-218
13Sunrise FC17-318
14Marines FC17-1018
15Gicumbi FC16-168
16Pepiniere FC17-225
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny12
02Nahimana Shassir11
03Shabani Hussein11
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kigali Regional Stadium
Wed, 01 March 2017 15:30
flag RAYON - vs - ESPOIR flag
Kigali Regional Stadium
Tuesday, 28 February 2017 15:30
flag APR - vs - GICUMBI flag
Amahoro Stadium
Saturday, 25 February 2017 15:30
flag POLICE - vs - RAYON flag
Nyagisenyi Stadium
Tuesday, 21 February 2017 15:30
flag AMAGAJU - vs - APR flag
Nyagisenyi Stadium
Friday, 17 February 2017 15:30
flag AMAGAJU 3 - 1 KIYOVU flag
 Hassan papy H. (1)
 Hussein S. (1)
 Kaite Y. (1)
  Isaac M. (1)
Umuganda Stadium
Friday, 17 February 2017 00:00
flag ETINCELLES 0 - 0 MUKURA flag
 
Nyamata Stadium
Thursday, 16 February 2017 00:00
flag BUGESERA 1 - 0 POLICE flag
 Mirafa N. (1)
 
Ruyenzi Stadium
Thursday, 16 February 2017 00:00
flag PEPINIERE 0 - 1 MUSANZE flag
  Peter O. (1)