RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 23-03-2017 saa 27:59'  -  Perezida wa Ferwafa yasabye imbabazi abanyarwanda n’abakinnyi b’Amavubi  |  Yanditswe kuya 23-03-2017 saa 17:48'  -  Ikiganiro kirambuye na Karekezi Olivier ku magambo y’umuyobozi wa FERWAFA  |  Yanditswe kuya 22-03-2017 saa 20:25'  -  Kapiteni w’Amavubi yikomye De Gaulle amusaba kwegura ku buyobozi bwa Ferwafa  |  Yanditswe kuya 22-03-2017 saa 19:37'  -  Abayobozi 10 Perezida De Gaulle yajyanye mu mwiherero i Rubavu ntibavugwaho rumwe  |  Yanditswe kuya 21-03-2017 saa 30:46'  -  Amavubi ntabwo yagiye muri CAN, 2004 bari abanyamahanga- De Gaulle
TdF: Michael Matthews yegukanye etape ya 10, Chris Froome akomeza kuyobora
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umunya-Australia Michael Matthews w’imyaka 25, ukinira Orica-BikeExchange ni we wegukanye etape ya 10 ya Tour de France, aho kuri uyu wa Kabiri basiganwe ibilometero 197, bava Escaldes Engordany kugera Revel.

Michael Matthews yabigezeho nyuma yo gutanga ku murongo abakinnyi barimo Peter Sagan na Edvald Boasson Hagen, atwara etape ye ya mbere mu isiganwa akoresheje amasaha 4, iminota 22 n’amasegonda 38.

Chris Froome ukomeje kuyobora abandi ku rutonde rusange, yaje nyuma y’iminota 9 n’amasegonda 39 uwa mbere ahageze mu gihe uwa kabiri ku rutonde rusange, umwongereza Adam Yates w’imyaka 23 ukinira Orica BikeExchane, na we yaje mu gikundi ndetse akomeje kwambara umwenda w’umweru nk’umukinnyi ukiri muto uri kwitwara neza.

Gushyira hamwe kw’abakinnyi b’ikipe ya Orica BikeExchange barimo Adam Yates, ndetse by’umwihariko Luke Durbridge na Daryl Impey byafashije Michael Matthews kwegukana iyi etape nyum yo kubuza Peter Sagan wa Tinkoff gutambuka ubwo haburaga metero nkeya ngo bagere ku murongo.

Peter Sagan wabaye uwa kabiri, akaba yahawe umwambaro w’icyatsi, awambuye Marlk Cavendish.

Abakinnyi 10 ba mbere kuri etape ya 10

  1. Michael Matthews (Aus/Orica-BikeExchange) 4h 22mins 38secs
  2. Peter Sagan (Svk/Tinkoff) “
  3. Edvald Boasson Hagen (Nor/Dimension Data)
  4. Greg van Avermaet (Bel/BMC Racing)
  5. Samuel Dumoulin (Fra/AG2R La Mondiale)
  6. Daryl Impey (SA/Orica-BikeExchange) +2secs
  7. Luke Durbridge (Aus/Orica-BikeExchange) +1min 10secs
  8. Damiano Caruso (Ita/BMC Racing)+3min 1 sec
  9. Gorka Izaguirre (Spa/Movistar) +3min 10 secs
  10. TonyGallopin (Fra/Lotto Soudal) “

Urutonde rusange nyuma ya Etape ya 10

  1. Chris Froome (GB/Team Sky) 49h 8mins 20secs
  2. Adam Yates (GB/Orica-BikeExchange) +16secs
  3. Daniel Martin (Ire/Etixx - Quick-Step) +19secs
  4. Nairo Quintana (Col/Movistar) +23 secs
  5. Joaquim Rodriguez (Spa/Katusha) +37secs
  6. Bauke Mollema (Ned/Trek-Segafredo) +44secs
  7. Romain Bardet (Fra/AG2R La Mondiale) “
  8. Sergio Henao (Col/Team Sky)
  9. Louis Meintjes (SA/Lampre) +55secs
  10. Alejandro Valverde (Spa/Movistar) +1min 1sec

Kuri uyu wa Gatatu, abasiganwa barava Carcassonne, berekeza Montpellier, ahareshya na kilometero 162.5, kuri etape ya 11 y’isiganwa ry’uyu mwaka.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 21
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports192846
02Apr FC211341
03Police FC211440
04As Kigali201240
05Musanze FC21133
06Bugesera FC21732
07Espoir FC21227
08Etincelles FC21-526
09Sunrise FC20-125
10Kirehe FC21-225
11Amagaju FC21-325
12Mukura VS21-723
13Kiyovu sports21-1121
14Marines FC21-1319
15Gicumbi FC21-1515
16Pepiniere FC21-2011
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny13
02Nahimana Shassir12
03Shabani Hussein12
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kigali Regional Stadium
Wed, 29 March 2017 15:30
flag RAYON - vs - SUNRISE flag
Kigali Regional Stadium
Saturday, 25 March 2017 15:30
flag AS KIGALI - vs - RAYON flag
Nyamata Stadium
Wed, 22 March 2017 15:30
flag BUGESERA 0 - 1 RAYON flag
  Kone T. (1)
Gicumbi Stadium
Monday, 20 March 2017 15:30
flag GICUMBI 0 - 0 AS KIGALI flag
 
Huye Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag MUKURA 3 - 2 ESPOIR flag
 Ally N. (1)
 Cedric S. (1)
 Christophe B. (1)
  Albert W. (1)
 Ally M. (1)
Kigali Regional Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag APR 1 - 1 PEPINIERE flag
 Maxime S. (1)
  Michel N. (1)
Nyagisenyi Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag AMAGAJU 1 - 0 MARINES flag
 Bokatola Yves L. (1)
 
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag KIYOVU 0 - 1 KIREHE flag
  Jean Paul U. (1)