RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 19-01-2017 saa 7:44'  -  De Gaulle mu makimbirane na Rayon Sports, Abuba yangiwe gukina umukino wa APR FC  |  Yanditswe kuya 17-01-2017 saa 17:57'  -  Abafana ba Rayon Sports bashinjwa guteza akaduruvayo ku kibuga mu 2014 bagiye gufatirwa ibyemezo  |  Yanditswe kuya 16-01-2017 saa 28:24'  -  Nyuma ya APR FC, Rayon Sports na Police, Muganza Isaac yageze muri Kiyovu SC  |  Yanditswe kuya 15-01-2017 saa 18:06'  -  Akavuyo n’akajagari bikomeje kuranga Rayon Sports igiye kuzana undi munya-Mali wo gusimbura Moussa Camara  |  Yanditswe kuya 13-01-2017 saa 27:08'  -  Rayon Sports yongeye gusinyisha Abuba Sibomana
TdF: Peter Sagan yatwaye etape ya 11, Chris Froome yongera ibihe
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umwongereza Chris Froome ukinira Team Sky, akomeje kuyobora urutonde rusange mu isiganwa rya Tour de France, rigeze kuri etape ya 11, iyi yegukanywe n’umunya-Slovakia, Peter Sagan ukinira Tinkoff.

Kuri uyu wa Gatatu, abasiganwa bakoze ibilometero 162.5, aho Peter Sagan yasoje ari ku mwanya wa mbere, akoresha ibihe bimwe na Chris Froome ndetse banikira abandi bari babakurikiye, dore ko hajemo intera y’amasegonda 6.

Habura kilometero 12 ngo basoze, Marcel Bodnar ukinana na Peter Sagan muri Tinkoff bagaragaje gusatira bikomeye, bahanganye na Chris Froome na Geraint Thomas ba Team Sky, ndetse aba uko ari bane babasha gutanga abandi Montpellier, aho Sagan yabashije gutsinda Chris Froome ku murongo.

Kubona umwanya wa kabiri kuri iyi etape ya 11, asize bagenzi be amasegonda 6, byahesheje Chris Froome kongererwa amasegonda 6 ndetse bituma asiga Adam Yates (Orica-BikeExchange) wa kabiri ku rutonde rusange, amasegonda 28.

Dan Martin (Etixx - Quick-Step) aracyari uwa gatatu ku rutonde rusange nubwo yasizwe amasegonda 31, kimwe na Nairo Quintana (Movistar) wa kane, wasizwe amasegonda 35 na Chris Froome wa mbere.

10 ba mbere kuri etape ya 11:

  1. Peter Sagan (Svk) Tinkoff, 3:26:23
  2. Chris Froome (GB) Team Sky, ‘’
  3. Maciej Bodnar (Pol) Tinkoff, ‘’
  4. Alexander Kristoff (Nor) Katusha, +6sec
  5. Christophe Laporte (Fra) Cofidis, ‘’
  6. Jasper Stuyven (Bel) Trek-Segafredo, ‘’
  7. Edvald Boasson Hagen (Nor) Dimension Data, ‘’
  8. Andre Greipel (Ger) Lotto Soudal, ‘’
  9. Sondre Holst Enger (Nor) IAM Cycling, ‘’
  10. Oliver Naesen (Bel) IAM Cycling, ‘’

10 ba mbere ku rutonde rusange, nyuma ya Etape ya 11

  1. Chris Froome (GB) Team Sky, 52:34:37
  2. Adam Yates (GB) Orica-BikeExchange, +28sec
  3. Dan Martin (Irl) Etixx - Quick-Step, +31
  4. Nairo Quintana (Col) Movistar, +35
  5. Bauke Mollema (Ned) Trek-Segafredo, +56
  6. Romain Bardet (Fra) Ag2r-La Mondiale, ‘’
  7. Sergio Henao (Col) Team Sky, ‘’
  8. Alejandro Valverde (Esp) Movistar, +1:13
  9. Tejay van Garderen (USA) BMC Racing, ‘’
  10. Roman Kreuziger (Cze) Tinkoff, +1:28

  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 13
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports132233
02Apr FC131230
03As Kigali131126
04Police FC13725
05Espoir FC13824
06Bugesera FC13622
07Kiyovu sports13-318
08Sunrise FC13317
09Etincelles FC13-217
10Musanze FC13-517
11Amagaju FC13-314
12Mukura VS13-514
13Kirehe FC13-612
14Marines FC13-1011
15Gicumbi FC13-147
16Pepiniere FC13-211
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01Nahimana Shassir11
02USENGIMANA Danny10
03Shabani Hussein9
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Nyakinama Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag MUSANZE 2 - 0 GICUMBI flag
 Pignol M. (1)
 Yeka W. (1)
 
Kigali Regional Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag RAYON 0 - 0 ETINCELLES flag
 
Kirehe Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag KIREHE 1 - 2 AMAGAJU flag
 Fiston N. (1)
  Hussein S. (1)
 Joachim A. (1)
Kigali Regional Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag AS KIGALI 1 - 2 KIYOVU flag
 Michel N. (1)
  Blaise B. (2)
Kamarampaka Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 0 POLICE flag
 
Ruyenzi Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag PEPINIERE 1 - 2 BUGESERA flag
 Joseph L. (1)
  Abdalah G. (2)
Nyagatare Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag SUNRISE 0 - 0 MUKURA flag
 
Umuganda Stadium
Friday, 13 January 2017 15:30
flag MARINES 0 - 2 APR flag
  Aimable N. (1)
 Djihad B. (1)