RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 28-02-2017 saa 24:44'  -  Uko amakipe azahura mu ijonjora rya mbere ry’igikombe cy’Amahoro 2017  |  Yanditswe kuya 28-02-2017 saa 13:12'  -  Prezida Kagame yemereye Infantino ko u Rwanda rwiteguye kwakira ibikorwa by’umupira w’amaguru FIFA yarusaba  |  Yanditswe kuya 27-02-2017 saa 22:01'  -  Kabale Soccer Legends Association yatsinze ASV 3-1 mu mukino wa gicuti  |  Yanditswe kuya 27-02-2017 saa 14:11'  -  Perezida wa FIFA, Giani Infantino yasuye urwibutso rwa Jenocide ku Gisozi mbere yo kuva mu Rwanda  |  Yanditswe kuya 26-02-2017 saa 18:32'  -  Infantino yashyize ibuye ry’ifatizo ahazubakwa Hoteli ya FERWAFA, anashimira Perezida Kagame uruhare agira muri ruhago yo mu karere
TdF: Peter Sagan yatwaye etape ya 11, Chris Froome yongera ibihe
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umwongereza Chris Froome ukinira Team Sky, akomeje kuyobora urutonde rusange mu isiganwa rya Tour de France, rigeze kuri etape ya 11, iyi yegukanywe n’umunya-Slovakia, Peter Sagan ukinira Tinkoff.

Kuri uyu wa Gatatu, abasiganwa bakoze ibilometero 162.5, aho Peter Sagan yasoje ari ku mwanya wa mbere, akoresha ibihe bimwe na Chris Froome ndetse banikira abandi bari babakurikiye, dore ko hajemo intera y’amasegonda 6.

Habura kilometero 12 ngo basoze, Marcel Bodnar ukinana na Peter Sagan muri Tinkoff bagaragaje gusatira bikomeye, bahanganye na Chris Froome na Geraint Thomas ba Team Sky, ndetse aba uko ari bane babasha gutanga abandi Montpellier, aho Sagan yabashije gutsinda Chris Froome ku murongo.

Kubona umwanya wa kabiri kuri iyi etape ya 11, asize bagenzi be amasegonda 6, byahesheje Chris Froome kongererwa amasegonda 6 ndetse bituma asiga Adam Yates (Orica-BikeExchange) wa kabiri ku rutonde rusange, amasegonda 28.

Dan Martin (Etixx - Quick-Step) aracyari uwa gatatu ku rutonde rusange nubwo yasizwe amasegonda 31, kimwe na Nairo Quintana (Movistar) wa kane, wasizwe amasegonda 35 na Chris Froome wa mbere.

10 ba mbere kuri etape ya 11:

  1. Peter Sagan (Svk) Tinkoff, 3:26:23
  2. Chris Froome (GB) Team Sky, ‘’
  3. Maciej Bodnar (Pol) Tinkoff, ‘’
  4. Alexander Kristoff (Nor) Katusha, +6sec
  5. Christophe Laporte (Fra) Cofidis, ‘’
  6. Jasper Stuyven (Bel) Trek-Segafredo, ‘’
  7. Edvald Boasson Hagen (Nor) Dimension Data, ‘’
  8. Andre Greipel (Ger) Lotto Soudal, ‘’
  9. Sondre Holst Enger (Nor) IAM Cycling, ‘’
  10. Oliver Naesen (Bel) IAM Cycling, ‘’

10 ba mbere ku rutonde rusange, nyuma ya Etape ya 11

  1. Chris Froome (GB) Team Sky, 52:34:37
  2. Adam Yates (GB) Orica-BikeExchange, +28sec
  3. Dan Martin (Irl) Etixx - Quick-Step, +31
  4. Nairo Quintana (Col) Movistar, +35
  5. Bauke Mollema (Ned) Trek-Segafredo, +56
  6. Romain Bardet (Fra) Ag2r-La Mondiale, ‘’
  7. Sergio Henao (Col) Team Sky, ‘’
  8. Alejandro Valverde (Esp) Movistar, +1:13
  9. Tejay van Garderen (USA) BMC Racing, ‘’
  10. Roman Kreuziger (Cze) Tinkoff, +1:28

  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 18
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Apr FC171438
02Rayon Sports162437
03Police FC181335
04As Kigali171033
05Bugesera FC18931
06Musanze FC18028
07Espoir FC17626
08Etincelles FC18-225
09Sunrise FC18-221
10Kirehe FC18-320
11Kiyovu sports18-920
12Mukura VS18-719
13Amagaju FC18-419
14Marines FC18-1118
15Gicumbi FC17-169
16Pepiniere FC18-226
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny13
02Nahimana Shassir12
03MICO Justin11
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kigali Regional Stadium
Wed, 08 March 2017 15:30
flag AS KIGALI - vs - RAYON flag
Kicukiro Stadium
Wed, 01 March 2017 15:30
flag APR - vs - GICUMBI flag
Kigali Regional Stadium
Wed, 01 March 2017 15:30
flag RAYON - vs - ESPOIR flag
Kicukiro Stadium
Tuesday, 28 February 2017 15:30
flag POLICE 2 - 0 AMAGAJU flag
 Justin M. (2)
 
Ubworoherane Stadium
Sunday, 26 February 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 1 ETINCELLES flag
 Yeka W. (1)
  Ismael G. (1)
Kirehe Stadium
Saturday, 25 February 2017 15:30
flag KIREHE 0 - 0 PEPINIERE flag
 
Kamarampaka Stadium
Saturday, 25 February 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 0 BUGESERA flag
 
Amahoro Stadium
Saturday, 25 February 2017 15:30
flag POLICE 2 - 2 RAYON flag
 Danny U. (1)
 Justin M. (1)
  Pierrot K. (1)
 Shassir N. (1)