RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 19-01-2017 saa 7:44'  -  De Gaulle mu makimbirane na Rayon Sports, Abuba yangiwe gukina umukino wa APR FC  |  Yanditswe kuya 17-01-2017 saa 17:57'  -  Abafana ba Rayon Sports bashinjwa guteza akaduruvayo ku kibuga mu 2014 bagiye gufatirwa ibyemezo  |  Yanditswe kuya 16-01-2017 saa 28:24'  -  Nyuma ya APR FC, Rayon Sports na Police, Muganza Isaac yageze muri Kiyovu SC  |  Yanditswe kuya 15-01-2017 saa 18:06'  -  Akavuyo n’akajagari bikomeje kuranga Rayon Sports igiye kuzana undi munya-Mali wo gusimbura Moussa Camara  |  Yanditswe kuya 13-01-2017 saa 27:08'  -  Rayon Sports yongeye gusinyisha Abuba Sibomana
TdF: Chris Froome yongereye amahirwe yo kwegukana isiganwa, hunamirwa abaguye mu bitero i Nice
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umwongereza Chris Froome akomeje kuyobora abandi mu isiganwa rya Tour de France, aho kuri uyu wa Gatanu, yabaye uwa kabiri mu gusiganwa kw’abakinnyi ku giti cyabo, inyuma ya Tom Dumoulin wabaye uwa mbere kuri etape ya 13 yabaye.

Umuholandi Tom Dumoulin (Giant-Alpecin) akaba ari we wakoresheje ibihe byiza, bava Bourg-Saint-Andeol kugera La Caverne du Pont-d’Arc, aho ku bilometero 37.5 basiganwe, yakoresheje iminota 50 n’amasegonda 15, aho yasize Chris Froome (Team Sky) wabaye uwa kabiri arengejeho umunota umwe n’amasegonda 3 mu gihe Nelson Oliveira (Movistar) yaje inyuma ho umunota 1 n’amaseonda 31.

Tom Dumoulin yegukanye etape ya 2 muri Tour de France 2016Tom Dumoulin yegukanye etape ya 2 muri Tour de France 2016

Chris Froome akaba ari we waje hafi mu bakinnyi bakomeye muri iri siganwa ndetse bahabwa amahirwe yo kuryegukana, dore ko yaje imbere ho ya Adam Yates (Orica-BikeExchange) umunota 1 n’amasegonda 58, Nairo Quintana (Movistar) iminota 2 n’amasegonda 5 na Bauke Mollema (Trek-Segafredo) ho amasegonda 51.

Uyu mugabo w’imyaka 31, akaba yahise yongera ikinyuranyo hagati ye n’umukirikiye ku mwanya wa kabiri, dore ko yasigaga Adam Yates amasegonda 47, none akaba yasize Mollema wafashe umwanya wa kabiri, avuye ku mwanya wa Kane, umunota umwe n’amasegonda 47.

Adam Yates yatakaje umwanya wa 2, kubera kugorwa na etape ya 13Adam Yates yatakaje umwanya wa 2, kubera kugorwa na etape ya 13

Yates (Orica-BikeExchange) akaba yaje gutakaza umwanya wa kabiri, aba uwa gatatu, ni nyuma yo kuza inyuma ho iminota 2 n’amasegonda 45 kuri etape y’uyu munsi, mu gihe Nairo Quintana na we wagowe n’umuyaga uyu munsi, yahageze nyuma y’iminota 2 n’amasegonda 59, ndetse kuri ubu ari ku mwanya wa Kane ku rutonde rusange.

Chris Froome akaba ashobora kwegukana iri siganwa ry’uyu mwaka, byaba bibaye irya gatatu mu gihe cy’imyaka ine gusa.

Mbere yuko etape y’uyu munsi iba, abategura irushanwa bakaba bakoze inama yo kuba basubika etape ya 13 kubera ibitero byabereye mu mujyi wa Nice kuri uyu wa Kane, ariko bahitamo ko iba ndetse abakinnyi bunamira abaguye muri ibi bitero byahitanye abarenga 83.

JPEG - 46.6 kb
Abasiganwa bunamiye abaguye mu bitero i Nice, uhereye i bumoso, Adam Yates, Thomas De Gendt, Peter Sagan, Froome na Dumoulin.

Uko abakinnyi 10 ba mbere bitwaye kuri etape ya 13

  1. Tom Dumoulin (Ned) Giant-Alpecin, 50:15
  2. Chris Froome (GB) Team Sky, +1:03
  3. Nelson Oliveira (Por) Movistar, +1:31
  4. Jerome Coppel (Fra) IAM Cycling, +1:35
  5. Rohan Dennis (Aus) BMC Racing, +1:41
  6. Bauke Mollema (Ned) Trek-Segafredo, +1:54
  7. Geraint Thomas (GB) Team Sky, +2:00
  8. Ion Izagirre (Esp) Movistar, +2:02
  9. Tony Martin (Ger) Etixx - Quick-Step, +2:05
  10. Steve Cummings (GB) Dimension Data, +2:24

Abandi

15. Alejandro Valverde (Esp) Movistar, +2:48

18. Adam Yates (GB) Orica-BikeExchange, +3:01

20. Nairo Quintana (Col) Movistar, +3:08

21. Richie Porte (Aus) BMC Racing, ‘’

Urutonde rusange

  1. Chris Froome (GB) Team Sky, 58:02:51
  2. Bauke Mollema (Ned) Trek-Segafredo, +1:47
  3. Adam Yates (GB) Orica-BikeExchange, +2:45
  4. Nairo Quintana (Col) Movistar, +2:59
  5. Alejandro Valverde (Esp) Movistar, +3:17
  6. Tejay van Garderen (USA) BMC Racing, +3:19
  7. Romain Bardet (Fra) Ag2r-La Mondiale, +4:04
  8. Richie Porte (Aus) BMC Racing, +4:27
  9. Dan Martin (Irl) Etixx - Quick-Step, +5:03
  10. Fabio Aru (Ita) Astana, +5:16

Kuri uyu wa Gatandatu, abasiganwa barava Montelimar berekeza Villars-les-Dombes, ahareshya na kilometero 208.5, kuri etape ya 14 ya Tour de France.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 13
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports132233
02Apr FC131230
03As Kigali131126
04Police FC13725
05Espoir FC13824
06Bugesera FC13622
07Kiyovu sports13-318
08Sunrise FC13317
09Etincelles FC13-217
10Musanze FC13-517
11Amagaju FC13-314
12Mukura VS13-514
13Kirehe FC13-612
14Marines FC13-1011
15Gicumbi FC13-147
16Pepiniere FC13-211
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01Nahimana Shassir11
02USENGIMANA Danny10
03Shabani Hussein9
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Nyakinama Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag MUSANZE 2 - 0 GICUMBI flag
 Pignol M. (1)
 Yeka W. (1)
 
Kigali Regional Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag RAYON 0 - 0 ETINCELLES flag
 
Kirehe Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag KIREHE 1 - 2 AMAGAJU flag
 Fiston N. (1)
  Hussein S. (1)
 Joachim A. (1)
Kigali Regional Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag AS KIGALI 1 - 2 KIYOVU flag
 Michel N. (1)
  Blaise B. (2)
Kamarampaka Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 0 POLICE flag
 
Ruyenzi Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag PEPINIERE 1 - 2 BUGESERA flag
 Joseph L. (1)
  Abdalah G. (2)
Nyagatare Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag SUNRISE 0 - 0 MUKURA flag
 
Umuganda Stadium
Friday, 13 January 2017 15:30
flag MARINES 0 - 2 APR flag
  Aimable N. (1)
 Djihad B. (1)