RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 19-01-2017 saa 7:44'  -  De Gaulle mu makimbirane na Rayon Sports, Abuba yangiwe gukina umukino wa APR FC  |  Yanditswe kuya 17-01-2017 saa 17:57'  -  Abafana ba Rayon Sports bashinjwa guteza akaduruvayo ku kibuga mu 2014 bagiye gufatirwa ibyemezo  |  Yanditswe kuya 16-01-2017 saa 28:24'  -  Nyuma ya APR FC, Rayon Sports na Police, Muganza Isaac yageze muri Kiyovu SC  |  Yanditswe kuya 15-01-2017 saa 18:06'  -  Akavuyo n’akajagari bikomeje kuranga Rayon Sports igiye kuzana undi munya-Mali wo gusimbura Moussa Camara  |  Yanditswe kuya 13-01-2017 saa 27:08'  -  Rayon Sports yongeye gusinyisha Abuba Sibomana
TdF: Cyera kabaye umufaransa yegukanye etape, Froome waguye asatira kwegukana isiganwa
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umwongereza Chris Froome wakoze impanuka kuri uyu wa Gatanu ubwo habaga isiganwa rya Tour de France kuri etape yayo ya 19 yegukanywe na Romain Bardet, akomeje kuyobora urutonde rusange ndetse arasatira kwegukana isiganwa ry’uyu mwaka.

Romain Bardet ukinira (Ag2r-La Mondiale) yabaye uwa mbere washyitse Siant-Gervais-Mont-Blanc akoresheje amasaha 4, iminota 14 n’aamsegonda 8, bavuye Albertville mu isiganwa ryareshyaga na kilometero 146.

Uyu mufaransa abaye uwa mbere muri iki gihugu gikinirwamo iri siganwa wegukanye etape ya mbere muri iri siganwa rya 2016, ndetse kuri ubu ari ku mwanya wa kabiri ku rutonde rusange.

Uwongereza Chris Froome (Team Sky) yakoze impanuka habura kilometero 11, kubera umuhanda wari unyereye, ariko ntibyamubujije kuba akiyoboye urutonde rusange ndetse asiga Romain Bardet wa kabiri iminota 4 n’amasegonda 11.

Tour de France 2016 ikaba izasozwa ku Cyumweru tariki ya 24 Nyakanga 2016, aho niramuka yegukanywe na Chris Froome izaba ari ya 3 mu myaka 4 ayegukana (2013,2015 na 2016).

Abakinnyi 10 ba mbere muri etape ya 19

  1. Romain Bardet (Fra) Ag2r-La Mondiale, 4:14:08
  2. Joaquim Rodriguez (Esp) Katusha, +23sec
  3. Alejandro Valverde (Esp) Movistar, same time
  4. Louis Meintjes (RSA) Lampre-Merida, st
  5. Nairo Quintana (Col) Movistar, +26
  6. Fabio Aru (Ita) Astana, +28
  7. Dan Martin (Irl) Etixx - Quick-Step, st
  8. Wout Poels (Ned) Team Sky, +36
  9. Chris Froome (GB) Team Sky, st
  10. Richie Porte (Aus) BMC Racing, +53

Abandi

13 Adam Yates (GB) Orica-BikeExchange, +56

23 Bauke Mollema (Ned) Trek-Segafredo, +4:26

10 ba mbere ku rutonde rusange

  1. Chris Froome (GB) Team Sky, 82:10:37
  2. Romain Bardet (Fra) Ag2r-La Mondiale, +4:11
  3. Nairo Quintana (Col) Movistar, +4:27
  4. Adam Yates (GB) Orica-BikeExchange, +4:36
  5. Richie Porte (Aus) BMC Racing, +5:17
  6. Fabio Aru (Ita) Astana, +6:00
  7. Alejandro Valverde (Esp) Movistar, +6:20
  8. Louis Meintjes (RSA) Lampre-Merida, +7:02
  9. Dan Martin (Irl) Etixx - Quick-Step, +7:10
  10. Bauke Mollema (Ned) Trek-Segafredo, +7:42

  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 13
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports132233
02Apr FC131230
03As Kigali131126
04Police FC13725
05Espoir FC13824
06Bugesera FC13622
07Kiyovu sports13-318
08Sunrise FC13317
09Etincelles FC13-217
10Musanze FC13-517
11Amagaju FC13-314
12Mukura VS13-514
13Kirehe FC13-612
14Marines FC13-1011
15Gicumbi FC13-147
16Pepiniere FC13-211
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01Nahimana Shassir11
02USENGIMANA Danny10
03Shabani Hussein9
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Nyakinama Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag MUSANZE 2 - 0 GICUMBI flag
 Pignol M. (1)
 Yeka W. (1)
 
Kigali Regional Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag RAYON 0 - 0 ETINCELLES flag
 
Kirehe Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag KIREHE 1 - 2 AMAGAJU flag
 Fiston N. (1)
  Hussein S. (1)
 Joachim A. (1)
Kigali Regional Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag AS KIGALI 1 - 2 KIYOVU flag
 Michel N. (1)
  Blaise B. (2)
Kamarampaka Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 0 POLICE flag
 
Ruyenzi Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag PEPINIERE 1 - 2 BUGESERA flag
 Joseph L. (1)
  Abdalah G. (2)
Nyagatare Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag SUNRISE 0 - 0 MUKURA flag
 
Umuganda Stadium
Friday, 13 January 2017 15:30
flag MARINES 0 - 2 APR flag
  Aimable N. (1)
 Djihad B. (1)