RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 19-01-2017 saa 28:32'  -  Impinduka muri APR yitegura Rayon Sports, Rusheshangoga yagizwe kapiteni- 20 bakomereza umwiherero i Shyorongi  |  Yanditswe kuya 19-01-2017 saa 7:44'  -  De Gaulle mu makimbirane na Rayon Sports, Abuba yangiwe gukina umukino wa APR FC  |  Yanditswe kuya 17-01-2017 saa 17:57'  -  Abafana ba Rayon Sports bashinjwa guteza akaduruvayo ku kibuga mu 2014 bagiye gufatirwa ibyemezo  |  Yanditswe kuya 16-01-2017 saa 28:24'  -  Nyuma ya APR FC, Rayon Sports na Police, Muganza Isaac yageze muri Kiyovu SC  |  Yanditswe kuya 15-01-2017 saa 18:06'  -  Akavuyo n’akajagari bikomeje kuranga Rayon Sports igiye kuzana undi munya-Mali wo gusimbura Moussa Camara
5 ba APR FC muri bakinnyi 26 bahamagawe mu Amavubi mato
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Umutoza w’ikipe y’igihugu y’abatarengeje imyaka 20, Mashami Vincent yamaze guhamagara abakinnyi 26 bagomba kwitabira umwiherero utegura kujya muri Maroc.

Amavubi U-20 yatumiwe muri Maroc, aho azitabira irushanwa rizatangira kuva tariki ya 9 kugeza kuya 13 uku kwezi, ndetse umwiherero uratangira kuri uyu wa Kabiri nyuma ya saa sita i Shyorongi, bakora umwitozo umwe, kuri uyu wa Gatatu bazakora imyitozo ibiri mbere y’uko basubira mu makipe yabo gutegura shampiyona.

Mu bakinnyi 26 bahamagawe harimo amazina asanzwe amenyerewe muri shampiyona cyane cyane abakinira amakipe ya APR FC na Rayon Sports.

Kimenyi Yves, umuzamu wa gatatu wa APR FC, Mugisha Francois wa Rayon Sports na Nkinzingabo Fiston wa APR FC ni muri bamwe mu bahamagawe bwa mbere muri iyi kipe.

Urutonde rw’abakinnyi 20 bazajya muri Maroc ruzatangazwa nyuma, bahurire kuri Ferwafa kuwa Mbere utaha, aho bazahita berekeza muri Maroc.

26 bahamagawe:

Abazamu: Hategikimana Bonheur (SC Kiyovu), Nzeyurwanda Jimmy Djihad (Isonga), Kwizera Janvier (Bugesera) na Kimenyi Yves (APR Fc).

Ba myugariro: Nsabimana Aimable (APR FC), Ndikumana Patrick (Mukura VS), Niyonkuru Aman (Bugesera Fc), Sibomana Arafati (Amagaju Fc), Ahoyikuye Jean Paul (SC Kiyovu), Mugisha Francois (Rayon Sports) na Nshimiyimana Marc (APR Fc Academy).

Abakina hagati: Ntwari Jacques (Bugesera), Nshuti Savio Dominique (Rayon Sport), Nkinzingabo Fiston (APR Fc), Muhire Kevin (Rayon Sports), Ngabonziza Narcisse (SC Kiyovu), Yamini Salum (SC Kiyovu), Bakundukize Innocent (APR Fc Academy) na Ahishakiye Nabil (Scandavia).

Ba rutahizamu: Itangishaka Blaise (APR Fc), Niyibizi Vedaste (Sunrise Fc), Nshuti Innocent (APR Fc), Manishimwe Djabel (Rayon Sports), Biramahire Abeddy (Police Fc), Kwizera Tresor (Mukura VS) na Usabimana Olivier (Marines Fc).


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 13
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports132233
02Apr FC131230
03As Kigali131126
04Police FC13725
05Espoir FC13824
06Bugesera FC13622
07Kiyovu sports13-318
08Sunrise FC13317
09Etincelles FC13-217
10Musanze FC13-517
11Amagaju FC13-314
12Mukura VS13-514
13Kirehe FC13-612
14Marines FC13-1011
15Gicumbi FC13-147
16Pepiniere FC13-211
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01Nahimana Shassir11
02USENGIMANA Danny10
03Shabani Hussein9
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kamarampaka Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag ESPOIR - vs - SUNRISE flag
Amahoro Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag APR - vs - RAYON flag
Nyamata Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag BUGESERA - vs - ETINCELLES flag
Kigali Regional Stadium
Friday, 20 January 2017 15:30
flag POLICE - vs - AS KIGALI flag
Kigali Regional Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag RAYON 0 - 0 ETINCELLES flag
 
Nyakinama Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag MUSANZE 2 - 0 GICUMBI flag
 Pignol M. (1)
 Yeka W. (1)
 
Kirehe Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag KIREHE 1 - 2 AMAGAJU flag
 Fiston N. (1)
  Hussein S. (1)
 Joachim A. (1)
Kamarampaka Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 0 POLICE flag