RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 27-02-2017 saa 22:01'  -  Kabale Soccer Legends Association yatsinze ASV 3-1 mu mukino wa gicuti  |  Yanditswe kuya 27-02-2017 saa 14:11'  -  Perezida wa FIFA, Giani Infantino yasuye urwibutso rwa Jenocide ku Gisozi mbere yo kuva mu Rwanda  |  Yanditswe kuya 26-02-2017 saa 18:32'  -  Infantino yashyize ibuye ry’ifatizo ahazubakwa Hoteli ya FERWAFA, anashimira Perezida Kagame uruhare agira muri ruhago yo mu karere  |  Yanditswe kuya 23-02-2017 saa 20:04'  -  Cassa Mbungo mu nzira zo kugirwa umutoza wa Sunrise, aratoza kuri uyu wa Gatandatu  |  Yanditswe kuya 23-02-2017 saa 17:36'  -  Bidasubirwaho, Rwatubyaye Abdoul ni umukinnyi wa Rayon Sports
Uko amakipe akinamo abanyarwanda yitwaye mu mpera z’icyumweru twasoje
Print Comments: 1 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Amakipe atandukanye akinamo abanyarwanda, amwe yitwaye neza mu gihe ayandi yatsinzwe mu mikino ya shampiyona yakinnye mu mpera z’iki Cyumweru.

Muhoroni Youth 0-2 Gor Mahia, ariko babura igikombe!

Nubwo Jacques Tuyisenge na Kagere Meddie bafashije Gor Mahia gutsinda Muhoroni Youth ibitego 2-0 kuwa Gatandatu, Tusker FC bazahura ku mukino usoza shampiyona, yaraye yegukanye igikombe nyuma yo gutsinda AFC Leopards 1-0 cya Batambuze, bituma igira amanota 58, irusha Gor Mahia inakinamo Abuba Sibomana amanota 4.

Vita Club 0-0 Shark XI

AS Vita Club de Kinshasa ikinamo Sugira Ernest ntiyabashije kubona intsinzi mu mukino w’umunsi wa 8 wa shampiyona baraye bakinnyemo na Shark. Sugira yabanje ku ntebe y’abasimbura, aho umutoza yahisemo gukoresha Etekiama Teddy.

Vita Club ya kabiri n’amanota 15, irayanganya na DCMP ya gatatu, ariko batandukanywa n’ibitego bazigamye.

Yanga SC 1-0 African Lyon, Mbao 2-1 Azam FC

Yanga SC ikinamo Haruna Niyonzima na Mbuyu Twite yongereye amahirwe yo gusatira Simba SC, itsinda 1-0 mu gihe Azam FC yari idafite Mugiraneza Jean Baptise yatsinzwe na Mbao FC 2-1.

Tubize 4 – 1 Cercle Brugge

Ikipe ya FC Tubize ikinamo umunyarwanda Salomon Nirisarike yatsinze Cercle Brugge ibitego 4-1, biyifasha kugera ku mwanya wa 5 n’amanota 17 mu mikino 14 y’iyi shampiyona y’icyiciro cya kabiri mu Bubiligi, iyobowe na Roeselare n’amanota 30.

KAC Kenitra 0 - 1 Wydad Casablanca

Ikipe ya KAC Kenitra ikinamo Emery Bayisenge ikomeje kugorwa muri shampiyona, aho yatsinzwe umukino wa gatanu muri 7 bamaze gukina muri Maroc, ndetse iri ku mwanya wa nyuma wa 16 n’amanota 4 gusa mu gihe iyi kipe ya Waydad Casablanca yabatsinze, iyoboye n’amanota 19.

Topvar Topolcany 2-0 Spartak Trnava C

Topolcany ikinamo Rashid Kalisa, Omborenga Fitina na Iranzi Jean Claude yaraye itsinze Spartak Trnava ibitego 2-0, biyifasha kugera ku mwanya wa kane n’amanota 32 mu mikino 17 bamaze gukina, aho barushwa amanota 7 na KFC Komarno ya mbere.

habineza haruna Kuya 11-11-2016 saa 11:50'

yanga igombagutsinda


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 18
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Apr FC171438
02Rayon Sports162437
03As Kigali171033
04Police FC171132
05Bugesera FC18931
06Musanze FC17027
07Espoir FC17626
08Etincelles FC17-224
09Sunrise FC18-221
10Kirehe FC18-320
11Kiyovu sports18-920
12Mukura VS18-719
13Amagaju FC17-219
14Marines FC18-1118
15Gicumbi FC17-169
16Pepiniere FC18-226
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny13
02Nahimana Shassir12
03Shabani Hussein11
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kigali Regional Stadium
Wed, 08 March 2017 15:30
flag AS KIGALI - vs - RAYON flag
Kigali Regional Stadium
Wed, 01 March 2017 15:30
flag RAYON - vs - ESPOIR flag
Kigali Regional Stadium
Tuesday, 28 February 2017 15:30
flag APR - vs - GICUMBI flag
Kicukiro Stadium
Tuesday, 28 February 2017 15:30
flag POLICE - vs - AMAGAJU flag
Ubworoherane Stadium
Sunday, 26 February 2017 15:30
flag MUSANZE - vs - ETINCELLES flag
Kirehe Stadium
Saturday, 25 February 2017 15:30
flag KIREHE 0 - 0 PEPINIERE flag
 
Kamarampaka Stadium
Saturday, 25 February 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 0 BUGESERA flag
 
Amahoro Stadium
Saturday, 25 February 2017 15:30
flag POLICE 2 - 2 RAYON flag
 Danny U. (1)
 Justin M. (1)
  Pierrot K. (1)
 Shassir N. (1)