RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 19-01-2017 saa 28:32'  -  Impinduka muri APR yitegura Rayon Sports, Rusheshangoga yagizwe kapiteni- 20 bakomereza umwiherero i Shyorongi  |  Yanditswe kuya 19-01-2017 saa 7:44'  -  De Gaulle mu makimbirane na Rayon Sports, Abuba yangiwe gukina umukino wa APR FC  |  Yanditswe kuya 17-01-2017 saa 17:57'  -  Abafana ba Rayon Sports bashinjwa guteza akaduruvayo ku kibuga mu 2014 bagiye gufatirwa ibyemezo  |  Yanditswe kuya 16-01-2017 saa 28:24'  -  Nyuma ya APR FC, Rayon Sports na Police, Muganza Isaac yageze muri Kiyovu SC  |  Yanditswe kuya 15-01-2017 saa 18:06'  -  Akavuyo n’akajagari bikomeje kuranga Rayon Sports igiye kuzana undi munya-Mali wo gusimbura Moussa Camara
Uko amakipe akinamo abanyarwanda yitwaye mu mpera z’icyumweru twasoje
Print Comments: 1 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Amakipe atandukanye akinamo abanyarwanda, amwe yitwaye neza mu gihe ayandi yatsinzwe mu mikino ya shampiyona yakinnye mu mpera z’iki Cyumweru.

Muhoroni Youth 0-2 Gor Mahia, ariko babura igikombe!

Nubwo Jacques Tuyisenge na Kagere Meddie bafashije Gor Mahia gutsinda Muhoroni Youth ibitego 2-0 kuwa Gatandatu, Tusker FC bazahura ku mukino usoza shampiyona, yaraye yegukanye igikombe nyuma yo gutsinda AFC Leopards 1-0 cya Batambuze, bituma igira amanota 58, irusha Gor Mahia inakinamo Abuba Sibomana amanota 4.

Vita Club 0-0 Shark XI

AS Vita Club de Kinshasa ikinamo Sugira Ernest ntiyabashije kubona intsinzi mu mukino w’umunsi wa 8 wa shampiyona baraye bakinnyemo na Shark. Sugira yabanje ku ntebe y’abasimbura, aho umutoza yahisemo gukoresha Etekiama Teddy.

Vita Club ya kabiri n’amanota 15, irayanganya na DCMP ya gatatu, ariko batandukanywa n’ibitego bazigamye.

Yanga SC 1-0 African Lyon, Mbao 2-1 Azam FC

Yanga SC ikinamo Haruna Niyonzima na Mbuyu Twite yongereye amahirwe yo gusatira Simba SC, itsinda 1-0 mu gihe Azam FC yari idafite Mugiraneza Jean Baptise yatsinzwe na Mbao FC 2-1.

Tubize 4 – 1 Cercle Brugge

Ikipe ya FC Tubize ikinamo umunyarwanda Salomon Nirisarike yatsinze Cercle Brugge ibitego 4-1, biyifasha kugera ku mwanya wa 5 n’amanota 17 mu mikino 14 y’iyi shampiyona y’icyiciro cya kabiri mu Bubiligi, iyobowe na Roeselare n’amanota 30.

KAC Kenitra 0 - 1 Wydad Casablanca

Ikipe ya KAC Kenitra ikinamo Emery Bayisenge ikomeje kugorwa muri shampiyona, aho yatsinzwe umukino wa gatanu muri 7 bamaze gukina muri Maroc, ndetse iri ku mwanya wa nyuma wa 16 n’amanota 4 gusa mu gihe iyi kipe ya Waydad Casablanca yabatsinze, iyoboye n’amanota 19.

Topvar Topolcany 2-0 Spartak Trnava C

Topolcany ikinamo Rashid Kalisa, Omborenga Fitina na Iranzi Jean Claude yaraye itsinze Spartak Trnava ibitego 2-0, biyifasha kugera ku mwanya wa kane n’amanota 32 mu mikino 17 bamaze gukina, aho barushwa amanota 7 na KFC Komarno ya mbere.

habineza haruna Kuya 11-11-2016 saa 11:50'

yanga igombagutsinda


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 13
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports132233
02Apr FC131230
03As Kigali131126
04Police FC13725
05Espoir FC13824
06Bugesera FC13622
07Kiyovu sports13-318
08Sunrise FC13317
09Etincelles FC13-217
10Musanze FC13-517
11Amagaju FC13-314
12Mukura VS13-514
13Kirehe FC13-612
14Marines FC13-1011
15Gicumbi FC13-147
16Pepiniere FC13-211
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01Nahimana Shassir11
02USENGIMANA Danny10
03Shabani Hussein9
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kamarampaka Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag ESPOIR - vs - SUNRISE flag
Amahoro Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag APR - vs - RAYON flag
Nyamata Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag BUGESERA - vs - ETINCELLES flag
Kigali Regional Stadium
Friday, 20 January 2017 15:30
flag POLICE - vs - AS KIGALI flag
Kigali Regional Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag RAYON 0 - 0 ETINCELLES flag
 
Nyakinama Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag MUSANZE 2 - 0 GICUMBI flag
 Pignol M. (1)
 Yeka W. (1)
 
Kirehe Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag KIREHE 1 - 2 AMAGAJU flag
 Fiston N. (1)
  Hussein S. (1)
 Joachim A. (1)
Kamarampaka Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 0 POLICE flag