RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 19-01-2017 saa 28:32'  -  Impinduka muri APR yitegura Rayon Sports, Rusheshangoga yagizwe kapiteni- 20 bakomereza umwiherero i Shyorongi  |  Yanditswe kuya 19-01-2017 saa 7:44'  -  De Gaulle mu makimbirane na Rayon Sports, Abuba yangiwe gukina umukino wa APR FC  |  Yanditswe kuya 17-01-2017 saa 17:57'  -  Abafana ba Rayon Sports bashinjwa guteza akaduruvayo ku kibuga mu 2014 bagiye gufatirwa ibyemezo  |  Yanditswe kuya 16-01-2017 saa 28:24'  -  Nyuma ya APR FC, Rayon Sports na Police, Muganza Isaac yageze muri Kiyovu SC  |  Yanditswe kuya 15-01-2017 saa 18:06'  -  Akavuyo n’akajagari bikomeje kuranga Rayon Sports igiye kuzana undi munya-Mali wo gusimbura Moussa Camara
Vita Club ku isonga, Sugira azagaruka bahanganye na DCMP ya Kasirye na Diarra
Print Comments: 3 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Rutahizamu w’ikipe y’igihugu y’u Rwanda, Amavubi, n’kipe ya AS Vita Club yo muri Congo Kinshasa, Sugira Ernest azagaruka mu kibuga ikipe ye ikina na Daring Club Motema Pembe muri shampiyona.

Sugira Ernest wari umaze ibyumweru bibiri arwaye kuri ubu ameze neza ndetse aragaruka mu kibuga muri iki cyumweru.

Uyu mukinnyi akaba yarasibye imikino ibiri iheruka batsinzemo Rojolu 4-1 na Renaissance ibitego 2-1 mu gihe kandi atanagaragaye ku mikino wabereye i Matadi, batsinda Veti Club 1-0 cya Lusadisu Basisila mu mukino w’umunsi wa 14 wa shampiyona muri zone y’uburengerazuba kuri iki Cyumweru.

Mu mukino utaha, Vita Club ya mbere n’amanota 33, izakina na AS Ndombe kuwa Gatatu, mbere yo gukina na Daring Club Motema Pembe ku cyumweru tariki ya 18 uku kwezi, ari nabwo Sugira azagaruka mu kibuga.

Umukino ubanza wahuje amakipe yombi, DCMP ikinamo Davis Kasirye na Ismaila Diarra bakinaga muri Rayon Sports, yatsinze Vita Club ibitego 2-0.

Iyi kipe, yo ikaba yatsinze Renaissance ibitego 3-2, ikomeza kuza ku mwanya wa kabiri n’amanota 31 muri iyi zone y’uburengerazuba.

emmanuel soldiel boy Kuya 15-12-2016 saa 08:43'

twishimiye kubona sugira mukibuga kugirango akomeze abikore natwe tumurinyuma

Nzeyimana Kuya 12-12-2016 saa 10:33'

Sugira yarari mu bihe byiza nagaruke yongere yigaragaze.

Mutesa Benjamin Donnie Kuya 12-12-2016 saa 05:31'

Sugira Agomba Gutsinda Ako Gakipe.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 13
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports132233
02Apr FC131230
03As Kigali131126
04Police FC13725
05Espoir FC13824
06Bugesera FC13622
07Kiyovu sports13-318
08Sunrise FC13317
09Etincelles FC13-217
10Musanze FC13-517
11Amagaju FC13-314
12Mukura VS13-514
13Kirehe FC13-612
14Marines FC13-1011
15Gicumbi FC13-147
16Pepiniere FC13-211
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01Nahimana Shassir11
02USENGIMANA Danny10
03Shabani Hussein9
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kamarampaka Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag ESPOIR - vs - SUNRISE flag
Amahoro Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag APR - vs - RAYON flag
Nyamata Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag BUGESERA - vs - ETINCELLES flag
Kigali Regional Stadium
Friday, 20 January 2017 15:30
flag POLICE - vs - AS KIGALI flag
Kigali Regional Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag RAYON 0 - 0 ETINCELLES flag
 
Nyakinama Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag MUSANZE 2 - 0 GICUMBI flag
 Pignol M. (1)
 Yeka W. (1)
 
Kirehe Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag KIREHE 1 - 2 AMAGAJU flag
 Fiston N. (1)
  Hussein S. (1)
 Joachim A. (1)
Kamarampaka Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 0 POLICE flag