RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 19-01-2017 saa 28:32'  -  Impinduka muri APR yitegura Rayon Sports, Rusheshangoga yagizwe kapiteni- 20 bakomereza umwiherero i Shyorongi  |  Yanditswe kuya 19-01-2017 saa 7:44'  -  De Gaulle mu makimbirane na Rayon Sports, Abuba yangiwe gukina umukino wa APR FC  |  Yanditswe kuya 17-01-2017 saa 17:57'  -  Abafana ba Rayon Sports bashinjwa guteza akaduruvayo ku kibuga mu 2014 bagiye gufatirwa ibyemezo  |  Yanditswe kuya 16-01-2017 saa 28:24'  -  Nyuma ya APR FC, Rayon Sports na Police, Muganza Isaac yageze muri Kiyovu SC  |  Yanditswe kuya 15-01-2017 saa 18:06'  -  Akavuyo n’akajagari bikomeje kuranga Rayon Sports igiye kuzana undi munya-Mali wo gusimbura Moussa Camara
Ibenge, Meschack, Micho na Uganda Cranes ye, mu bahatanira ibihembo by’umwaka muri Afurika nzima
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Impuzamashyirahamwe y’umupira w’amaguru muri Afurika, CAF, kuri iki cyumweru yashyize hanze abazahatanra ibihembo by’abitwye neza muri Afurika muri uyu mwaka wa 2016 ( 2016 Glo-CAF Awards).

Abatsinze mu byiciro bitandukanye bazatorwa binyuze mu matora azakorwa na bamwe bagize akanama ka tekinike ka CAF, abashinzwe itangazamakuru n’abanyamakuru 20 barimo abakora kuri za televizo zitandukanye.

Uyu mwaka nta kipe y’abakiri bato izatorwa mu gihe kandi umusifuzi w’umwaka azatorwa n’akanama k’abasifuzi muri CAF.

Abatsinze bazatangazwa kuwa Kane tariki ya 5 Mutarama 2017, muri Glo-CAF Awards Gala izabera mu mujyi wa Abuja muri Nigeria.

Bimwe mu byiciro bizatorwamo abahize abandi:

Umukinnyi w’umwaka mu Bagore

Asisat OSHOALA (Nigeria & Arsenal Ladies) Elizabeth Addo (Ghana & Karnsvedensik) Gabrielle ABOUDI ONGUENE (Cameroon & Rossiyanka) Janine VAN WYK (South Africa & JVW) Raissa FEUDJIO TCHUANYO (Cameroon & Aland United)

Umukinnyi muto ukizamuka

  • Elia MESCHAK (DR Congo & TP Mazembe)
  • Kelechi IHEANACHO (Nigeria & Manchester City)
  • Naby KEITA (Guinea & RB Leipzig)
  • Oghenekaro ETEBO (Nigeria & CD Feirense)
  • Ramadan SOBHI (Egypt & Stoke City)

Umukinnyi muto w’umwaka

  • Alex IWOBI (Nigeria & Arsenal)
  • Eric AYIAH (Ghana U-17)
  • Franck KESSIE (Cote d’Ivoire & Atalanta)
  • Sandra OWUSU-ANSAH (Ghana & Supreme Ladies)
  • Sidiki MAIGA (Mali U-20)

Umutoza w’umwaka

  • Florent IBENGE (DR Congo)
  • Milutin ‘Micho’ SREDOJEVIC (Uganda)
  • Pitso MOSIMANE (Mamelodi Sundowns)
  • Nacer SANDJAK (MO Bejaia)
  • Florence OMAGBEMI ( Umutoza wa Nigeria y’abagore )

Umusifuzi w’umwaka

  • Papa Gasama, Gambia
  • Grishea Gehead, Egypt
  • Malang Diedhiou, Senegal

Ikipe (club) y’umwaka

  • Mamelodi Sundowns (South Africa)
  • MO Bejaia (Algeria)
  • TP Mazembe (DR Congo)
  • Zamalek (Egypt)
  • Zesco United (Zambia)

Ikipe y’igihugu y’umwaka

  • DR Congo
  • Guinea Bissau
  • Nigeria U-23
  • Senegal
  • Uganda

Ikipe y’igihugu y’umwaka y’Abagore

  • Cameroon
  • Ghana
  • Nigeria
  • South Africa
  • Zimbabwe

  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 13
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports132233
02Apr FC131230
03As Kigali131126
04Police FC13725
05Espoir FC13824
06Bugesera FC13622
07Kiyovu sports13-318
08Sunrise FC13317
09Etincelles FC13-217
10Musanze FC13-517
11Amagaju FC13-314
12Mukura VS13-514
13Kirehe FC13-612
14Marines FC13-1011
15Gicumbi FC13-147
16Pepiniere FC13-211
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01Nahimana Shassir11
02USENGIMANA Danny10
03Shabani Hussein9
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kamarampaka Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag ESPOIR - vs - SUNRISE flag
Amahoro Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag APR - vs - RAYON flag
Nyamata Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag BUGESERA - vs - ETINCELLES flag
Kigali Regional Stadium
Friday, 20 January 2017 15:30
flag POLICE - vs - AS KIGALI flag
Kigali Regional Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag RAYON 0 - 0 ETINCELLES flag
 
Nyakinama Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag MUSANZE 2 - 0 GICUMBI flag
 Pignol M. (1)
 Yeka W. (1)
 
Kirehe Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag KIREHE 1 - 2 AMAGAJU flag
 Fiston N. (1)
  Hussein S. (1)
 Joachim A. (1)
Kamarampaka Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 0 POLICE flag