RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 27-02-2017 saa 22:01'  -  Kabale Soccer Legends Association yatsinze ASV 3-1 mu mukino wa gicuti  |  Yanditswe kuya 27-02-2017 saa 14:11'  -  Perezida wa FIFA, Giani Infantino yasuye urwibutso rwa Jenocide ku Gisozi mbere yo kuva mu Rwanda  |  Yanditswe kuya 26-02-2017 saa 18:32'  -  Infantino yashyize ibuye ry’ifatizo ahazubakwa Hoteli ya FERWAFA, anashimira Perezida Kagame uruhare agira muri ruhago yo mu karere  |  Yanditswe kuya 23-02-2017 saa 20:04'  -  Cassa Mbungo mu nzira zo kugirwa umutoza wa Sunrise, aratoza kuri uyu wa Gatandatu  |  Yanditswe kuya 23-02-2017 saa 17:36'  -  Bidasubirwaho, Rwatubyaye Abdoul ni umukinnyi wa Rayon Sports
Ibenge, Meschack, Micho na Uganda Cranes ye, mu bahatanira ibihembo by’umwaka muri Afurika nzima
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Impuzamashyirahamwe y’umupira w’amaguru muri Afurika, CAF, kuri iki cyumweru yashyize hanze abazahatanra ibihembo by’abitwye neza muri Afurika muri uyu mwaka wa 2016 ( 2016 Glo-CAF Awards).

Abatsinze mu byiciro bitandukanye bazatorwa binyuze mu matora azakorwa na bamwe bagize akanama ka tekinike ka CAF, abashinzwe itangazamakuru n’abanyamakuru 20 barimo abakora kuri za televizo zitandukanye.

Uyu mwaka nta kipe y’abakiri bato izatorwa mu gihe kandi umusifuzi w’umwaka azatorwa n’akanama k’abasifuzi muri CAF.

Abatsinze bazatangazwa kuwa Kane tariki ya 5 Mutarama 2017, muri Glo-CAF Awards Gala izabera mu mujyi wa Abuja muri Nigeria.

Bimwe mu byiciro bizatorwamo abahize abandi:

Umukinnyi w’umwaka mu Bagore

Asisat OSHOALA (Nigeria & Arsenal Ladies) Elizabeth Addo (Ghana & Karnsvedensik) Gabrielle ABOUDI ONGUENE (Cameroon & Rossiyanka) Janine VAN WYK (South Africa & JVW) Raissa FEUDJIO TCHUANYO (Cameroon & Aland United)

Umukinnyi muto ukizamuka

  • Elia MESCHAK (DR Congo & TP Mazembe)
  • Kelechi IHEANACHO (Nigeria & Manchester City)
  • Naby KEITA (Guinea & RB Leipzig)
  • Oghenekaro ETEBO (Nigeria & CD Feirense)
  • Ramadan SOBHI (Egypt & Stoke City)

Umukinnyi muto w’umwaka

  • Alex IWOBI (Nigeria & Arsenal)
  • Eric AYIAH (Ghana U-17)
  • Franck KESSIE (Cote d’Ivoire & Atalanta)
  • Sandra OWUSU-ANSAH (Ghana & Supreme Ladies)
  • Sidiki MAIGA (Mali U-20)

Umutoza w’umwaka

  • Florent IBENGE (DR Congo)
  • Milutin ‘Micho’ SREDOJEVIC (Uganda)
  • Pitso MOSIMANE (Mamelodi Sundowns)
  • Nacer SANDJAK (MO Bejaia)
  • Florence OMAGBEMI ( Umutoza wa Nigeria y’abagore )

Umusifuzi w’umwaka

  • Papa Gasama, Gambia
  • Grishea Gehead, Egypt
  • Malang Diedhiou, Senegal

Ikipe (club) y’umwaka

  • Mamelodi Sundowns (South Africa)
  • MO Bejaia (Algeria)
  • TP Mazembe (DR Congo)
  • Zamalek (Egypt)
  • Zesco United (Zambia)

Ikipe y’igihugu y’umwaka

  • DR Congo
  • Guinea Bissau
  • Nigeria U-23
  • Senegal
  • Uganda

Ikipe y’igihugu y’umwaka y’Abagore

  • Cameroon
  • Ghana
  • Nigeria
  • South Africa
  • Zimbabwe

  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 18
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Apr FC171438
02Rayon Sports162437
03As Kigali171033
04Police FC171132
05Bugesera FC18931
06Musanze FC17027
07Espoir FC17626
08Etincelles FC17-224
09Sunrise FC18-221
10Kirehe FC18-320
11Kiyovu sports18-920
12Mukura VS18-719
13Amagaju FC17-219
14Marines FC18-1118
15Gicumbi FC17-169
16Pepiniere FC18-226
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny13
02Nahimana Shassir12
03Shabani Hussein11
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kigali Regional Stadium
Wed, 08 March 2017 15:30
flag AS KIGALI - vs - RAYON flag
Kigali Regional Stadium
Wed, 01 March 2017 15:30
flag RAYON - vs - ESPOIR flag
Kigali Regional Stadium
Tuesday, 28 February 2017 15:30
flag APR - vs - GICUMBI flag
Kicukiro Stadium
Tuesday, 28 February 2017 15:30
flag POLICE - vs - AMAGAJU flag
Ubworoherane Stadium
Sunday, 26 February 2017 15:30
flag MUSANZE - vs - ETINCELLES flag
Kirehe Stadium
Saturday, 25 February 2017 15:30
flag KIREHE 0 - 0 PEPINIERE flag
 
Kamarampaka Stadium
Saturday, 25 February 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 0 BUGESERA flag
 
Amahoro Stadium
Saturday, 25 February 2017 15:30
flag POLICE 2 - 2 RAYON flag
 Danny U. (1)
 Justin M. (1)
  Pierrot K. (1)
 Shassir N. (1)