RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 24-03-2017 saa 22:53'  -  Amafoto- APR FC yihimuye kuri Pépinière iyinyagirira kuri Ferwafa 5-1  |  Yanditswe kuya 23-03-2017 saa 29:30'  -  Rayon Sports ntiramenya igihe izakinira na Rivers United  |  Yanditswe kuya 23-03-2017 saa 27:59'  -  Perezida wa Ferwafa yasabye imbabazi abanyarwanda n’abakinnyi b’Amavubi  |  Yanditswe kuya 23-03-2017 saa 17:48'  -  Ikiganiro kirambuye na Karekezi Olivier ku magambo y’umuyobozi wa FERWAFA  |  Yanditswe kuya 22-03-2017 saa 20:25'  -  Kapiteni w’Amavubi yikomye De Gaulle amusaba kwegura ku buyobozi bwa Ferwafa
Kirehe irakira APR FC idafite Rusheshangoga, idafite umwe muri ba rutahizamu igenderaho- Uko imikino y’umunsi wa 20 imeze
Print Comments: 5 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Shampiyona y’icyiciro cya mbere mu Rwanda, Azam Rwanda Premier League, irakomeza mu mpera z’iki cyumweru, hakinwa umunsi wayo wa 20.

Kuri uyu wa Gatandatu, umukino utegerejwe na benshi, ni urahuza Kirehe FC na APR FC i Kirehe. APR FC ikaba itaratsinze mu mikino ibiri iheruka, aho yanganyije na Musanze nyuma yo gutsindwa na Gicumbi FC.

Kirehe FC itozwa na Sogonya Hamiss ’Kishi’ iraza kuba idafite rutahizamu Muhoza Tresor umaze kuyitsindira ibitego bitanu muri shampiyona y’uyu mwaka mu gihe APR FC baraza kuba badafite Rusheshangoga Michel ugifite ikibazo cy’uburwayi kimwe na bagenzi be barimo; Rugwiro Herve, Nsabimana Aimable, na Imanishimwe Emmanuel.

Uko amakipe arahura ku munsi wa 20 wa shampiyona:

Kuwa Gatandatu

  • AS Kigali vs Amagaju Fc (Stade de Kigali)
  • Pepiniere Fc vs Etincelles Fc (Stade Ruyenzi)
  • Kirehe Fc vs APR Fc (Stade Kirehe)
  • Espoir Fc vs Gicumbi Fc (Rusizi)

Ku Cyumweru

  • Mukura VS vs Police Fc (Stade Huye)
  • Marines Fc vs Bugesera Fc (Stade Umuganda)
  • Musanze Fc vs SC Kiyovu (Musanze)

Tariki ya 29 Werurwe

  • Rayon Sports vs Sunrise Fc (Stade de Kigali)

Abatemerewe gukina uyu munsi wa 20 wa shampiyona:

  • 1. Niyonzima Olivier (Rayon Sports)
  • 2. Irakoze Gabriel (Amagaju Fc)
  • 3. Moninga Walusambo Emmanuel (Espoir Fc)
  • 4. Harerimana Lewis (Mukura VS)
  • 5. Muhoza Tresor (Kirehe Fc)
Bafanabafana Kuya 11-03-2017 saa 12:44'

APR GIREHE MUYINANIRWE UBUMUZASHOBORA IYIHE

BANABANA Kuya 11-03-2017 saa 12:32'

APR NIGOSORE IMBERE MUBATAKA

hakizimana erick martial Kuya 10-03-2017 saa 20:20'

kirehe izabikora

-####- Kuya 10-03-2017 saa 19:43'

Ni umwanya mwiza ngo Kirehe yacu ikubite agakipe! Muraramuka mutakaje amanota ayo ariyo yose Afande ashobora gufata imyanzuro yatungura benshi kuko nta rwitwazo ruhari ngo urabona twaburaga bano cg bariya!

sisi Kuya 10-03-2017 saa 09:58'

Numwanya
w’umutoza gukinisha abakinnyi benshi bahira ku gatebe brimo na Kapiteni Ngabo,ukongeraho Faustin ndetse na Djamal ababanzemo urebe KO Kirehe idataha.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 21
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports192846
02Apr FC211341
03Police FC211440
04As Kigali201240
05Musanze FC21133
06Bugesera FC21732
07Espoir FC21227
08Etincelles FC21-526
09Sunrise FC20-125
10Kirehe FC21-225
11Amagaju FC21-325
12Mukura VS21-723
13Kiyovu sports21-1121
14Marines FC21-1319
15Gicumbi FC21-1515
16Pepiniere FC21-2011
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny13
02Nahimana Shassir12
03Shabani Hussein12
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kigali Regional Stadium
Wed, 29 March 2017 15:30
flag RAYON - vs - SUNRISE flag
Kigali Regional Stadium
Saturday, 25 March 2017 15:30
flag AS KIGALI - vs - RAYON flag
Nyamata Stadium
Wed, 22 March 2017 15:30
flag BUGESERA 0 - 1 RAYON flag
  Kone T. (1)
Gicumbi Stadium
Monday, 20 March 2017 15:30
flag GICUMBI 0 - 0 AS KIGALI flag
 
Huye Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag MUKURA 3 - 2 ESPOIR flag
 Ally N. (1)
 Cedric S. (1)
 Christophe B. (1)
  Albert W. (1)
 Ally M. (1)
Kigali Regional Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag APR 1 - 1 PEPINIERE flag
 Maxime S. (1)
  Michel N. (1)
Nyagisenyi Stadium
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag AMAGAJU 1 - 0 MARINES flag
 Bokatola Yves L. (1)
 
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Sunday, 19 March 2017 15:30
flag KIYOVU 0 - 1 KIREHE flag
  Jean Paul U. (1)