RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 24-01-2017 saa 7:59'  -  CAF: APR FC na Rayon Sports zizasifurirwa n’Abarundi n’Abanya-Ethiopia  |  Yanditswe kuya 24-01-2017 saa 7:22'  -  Nyuma ya Munezero Fiston, Nahimana Shassir arashinjwa kuroga bagenzi be bakinana muri Rayon Sports  |  Yanditswe kuya 19-01-2017 saa 28:32'  -  Impinduka muri APR yitegura Rayon Sports, Rusheshangoga yagizwe kapiteni- 20 bakomereza umwiherero i Shyorongi  |  Yanditswe kuya 19-01-2017 saa 7:44'  -  De Gaulle mu makimbirane na Rayon Sports, Abuba yangiwe gukina umukino wa APR FC  |  Yanditswe kuya 17-01-2017 saa 17:57'  -  Abafana ba Rayon Sports bashinjwa guteza akaduruvayo ku kibuga mu 2014 bagiye gufatirwa ibyemezo
Athlétisme: Amakipe abiri araserukira u Rwanda hanze
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

RuhagoYacu Team

Amakuru dukesha Raymond BANANEZA, Ishyirahamwe ry´imikino ngororamubiri mu Rwanda rinejejwe no kubamenyesha ko uno munsi kuwa kane taliki ya 15/03/2012, aribwo amakipe abiri ahagarariye igihugu agomba guhaguruka:

1. Ikipe y´Igihugu ya Cross-country irahaguruka mu mwanya saa 11h00 ku kibuga cy´indege i Kanombe yerekeza Cape-town muri Afrika Yepfo, aho igihe gukina irishwanwa ryitwa "AFRICAN CROSS COUNTRY CHAMPIONSHIP" rizaba taliki ya 18/03/2012

Iyo kipe igizwe n´aba bakurikira:

1. KAJUGA ROBERT SEC.

2. NZABONIMPA EVARISTE APR

3. NIZEYIMANA ALEXIS KAMONYI

4. SEBAHIRE ERIK APR

5. UWAJENEZA JMV NAS

6 .RUTAYISIRE GODEFREY APR

Bakaba baherekejwe na Coach RWABUHIHI Innocent

2. Hari kandi ikipe y´Igihugu ya Marathon, Ihaguruka ku kibuga cy´indege i Kanombe saa Tatu z´ijoro (21h00), aho yurira rutemikirere yerekeza mu gihugu cy´UBUTARIYANI i ROMA aho bagihe kwitabira irushanwa ryitwa (MARATHON INTERNATIONAL DE ROMA, aba bakinnyi bagiye mu rwego rwo kujya gushaka Tickets (Minima) zo kuba babasha kuzitabira imikino OLYMPIC ya 2012 izabera i LONDRE mu mpera z´ukwezi kwa karindwi.

Ikipe igiye i ROMA igizwe na:

1. NYIRABARAME Epiphanie

2. MVUYEKURE Jean Pierre

3. NTIRENGANYA Felix

4. TWAHIRWA Fred

Bakaba bayobowe na Coach MURENZI Emmanuel


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 14
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports142133
02Apr FC141333
03Police FC141028
04As Kigali14826
05Bugesera FC14825
06Espoir FC14825
07Sunrise FC14318
08Kiyovu sports14-418
09Musanze FC14-518
10Etincelles FC14-417
11Amagaju FC14-315
12Mukura VS14-515
13Marines FC14-914
14Kirehe FC14-613
15Gicumbi FC14-148
16Pepiniere FC14-212
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01Nahimana Shassir11
02USENGIMANA Danny11
03Shabani Hussein9
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Nyagisenyi Stadium
Sunday, 22 January 2017 15:30
flag AMAGAJU 1 - 1 PEPINIERE flag
 
Gicumbi Stadium
Sunday, 22 January 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 1 KIREHE flag
 
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Sunday, 22 January 2017 15:30
flag KIYOVU 0 - 1 MARINES flag
 
Huye Stadium
Sunday, 22 January 2017 15:30
flag MUKURA 1 - 1 MUSANZE flag
 
Nyamata Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag BUGESERA 2 - 0 ETINCELLES flag
 
Kamarampaka Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag ESPOIR 1 - 1 SUNRISE flag
 
Amahoro Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag APR 1 - 0 RAYON flag
 Issa B. (1)
 
Kigali Regional Stadium
Friday, 20 January 2017 15:30
flag POLICE 3 - 0 AS KIGALI flag
 Danny U. (1)
 Isaie S. (1)
 Justin M. (1)