RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 19-01-2017 saa 7:44'  -  De Gaulle mu makimbirane na Rayon Sports, Abuba yangiwe gukina umukino wa APR FC  |  Yanditswe kuya 17-01-2017 saa 17:57'  -  Abafana ba Rayon Sports bashinjwa guteza akaduruvayo ku kibuga mu 2014 bagiye gufatirwa ibyemezo  |  Yanditswe kuya 16-01-2017 saa 28:24'  -  Nyuma ya APR FC, Rayon Sports na Police, Muganza Isaac yageze muri Kiyovu SC  |  Yanditswe kuya 15-01-2017 saa 18:06'  -  Akavuyo n’akajagari bikomeje kuranga Rayon Sports igiye kuzana undi munya-Mali wo gusimbura Moussa Camara  |  Yanditswe kuya 13-01-2017 saa 27:08'  -  Rayon Sports yongeye gusinyisha Abuba Sibomana
Athlétisme: Abanyarwanda bamenye abo bazahatana mu mikino Paralempike
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Abakinnyi baserukiye u Rwanda mu mikino Paralempike izatangira kuri uyu wa gatatu tariki ya 29/08/2012 mu Mujyi wa London mu Bwongereza bamenye abo bazaba bari kumwe mu guhatanira imidali.

Muvunyi Hermas Abanyarwanda bahanze amaso azasiganwa tariki ya 4 Nzeli 2012 kuva saa tanu z’amanywa mu kwiruka metero 400.

Bamwe mu bakinnyi bazaba bari kumwe mu guhatanira umudali ni: Matzinger Gunther wo muri Australia, Souza Emicarlo wo muri Brazil, Nascimento Yohanson wo muri Brazil, Xie Hexing wo mu Bushinwa, Yao Jianjun wo mu Bushinwa, Kimou Addoh wo muri Cote d’Ivoire n’abandi.

Muri iki cyiciro harimo abakinnyi 15 baturuka mu mpande zitandukanye z’isi. Mu gusiganwa metero magana inani (800 m) Muvunyi azaba ahatana n’abandi bakinnyi nka: Nouioua Samir wo muri Algeria, Roeger Michael wo muri Australia, Silcocks Mathew wo muri Australia, Matzinger Gunther wo muri Autriche, Nikobimeze wo mu Burundi bose hamwe bagera muri 20.

Mu kwiruka metero igihumbi magana atanu(1500 m) kuwa 1 Nzeli Nsengimana Théonest azahatana n’abakinnyi barimo: Nouioua Samir wo muri Algeria, Omar Hassan Hussein wo muri Djibouti, Dalla Palma Davide wo mu Butaliyani, Cheruiyot Staney wo muri Kenya.

Abakinnyi b’u Rwanda bamaze iminsi batozwa na Karasira Eric ahitwa Mayestrook Park no muri Olympic park aho amarushanwa azabera.

Muvunyi avuga ko yakoze imyitozo ihagije kugira ngo azaheshe igihugu ishema, ariko akaba adashobora kuvuga umwanya yumva azabona agitegereje umunsi nyirizina.

Muri iyi mikino u Rwanda na none rufite ikipe y’abakinnyi 11 bakina Sitting Volleyball n’umwe uterura ibiremereye ari we Hakizimana Théogène utozwa na Rukundo Roger.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 13
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports132233
02Apr FC131230
03As Kigali131126
04Police FC13725
05Espoir FC13824
06Bugesera FC13622
07Kiyovu sports13-318
08Sunrise FC13317
09Etincelles FC13-217
10Musanze FC13-517
11Amagaju FC13-314
12Mukura VS13-514
13Kirehe FC13-612
14Marines FC13-1011
15Gicumbi FC13-147
16Pepiniere FC13-211
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01Nahimana Shassir11
02USENGIMANA Danny10
03Shabani Hussein9
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Nyakinama Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag MUSANZE 2 - 0 GICUMBI flag
 Pignol M. (1)
 Yeka W. (1)
 
Kigali Regional Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag RAYON 0 - 0 ETINCELLES flag
 
Kirehe Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag KIREHE 1 - 2 AMAGAJU flag
 Fiston N. (1)
  Hussein S. (1)
 Joachim A. (1)
Kigali Regional Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag AS KIGALI 1 - 2 KIYOVU flag
 Michel N. (1)
  Blaise B. (2)
Kamarampaka Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 0 POLICE flag
 
Ruyenzi Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag PEPINIERE 1 - 2 BUGESERA flag
 Joseph L. (1)
  Abdalah G. (2)
Nyagatare Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag SUNRISE 0 - 0 MUKURA flag
 
Umuganda Stadium
Friday, 13 January 2017 15:30
flag MARINES 0 - 2 APR flag
  Aimable N. (1)
 Djihad B. (1)