RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Indi mikino Yanditswe kuya 20-02-2017 saa 15:11'  -  Basketball: APR yatsinze Ubumwe, The Hoops yihereranwa na IPRC South  |  Yanditswe kuya 19-02-2017 saa 20:45'  -  Rugby: Buffaloes yegukanye amanota 28 nyuma yo gutera mpaga  |  Yanditswe kuya 19-02-2017 saa 9:18'  -  Basketball: APR yananiwe kwihagararaho mu masegonda 30 ya nyuma, itsindwa na REG  |  Yanditswe kuya 18-02-2017 saa 20:25'  -  Bwa mbere mu mateka umunyarwandakazi Cathia Uwamahoro yinjiye mu gitabo cy’abanyabigwi ku Isi  |  Yanditswe kuya 18-02-2017 saa 15:24'  -  Gustave uyobora FRVB yatawe muri yombi na polisi y’u Rwanda
 
 
Gahunda y’imikino y’igikombe cy’isi kuva muri 1/8 kugeza ku mukino wanyuma
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Igihugu cya Algeria cyo muri Afurika ni cyo cyabaye ikipe ya 16 ikomeje muri 1/8 mu marushanwa y’igikombe cy’isi akomeje kubera muri Brasil.

Ibi Algeria ikaba yabigegezeho nyuma yo kunganya n’Abarusiya 1-1 maze Ububirigi bugatsinda Korea 1-0.

Kugeza ubu, mu makipe 16 asigaye mu gikombe cy’isi harimo abiri ya Afurika, atanu yo muri America y’amajyepfo, atatu yo muri America y’amajyaruguru ndetse n’atandatu y’ iburayi. Nta kipe ihagarariye umugabane wa Aziya isigayemo.

Algeria yanganyije n'Abarusiya ituma ku nshuro ya mbere amakipe abiri ahagarariye afurika absha kugera muri 1/8Algeria yanganyije n’Abarusiya ituma ku nshuro ya mbere amakipe abiri ahagarariye afurika absha kugera muri 1/8

Imikino ya 1/8 ikazatangira kuri uyu wa gatandatu tariki ya 28/6 ikazajya iba ku isaa 18:00 na saa 22:00 za Kigali. Imikino ya ¼ yo ikazakinwa kuva tariki 4/7 naho ½ gikinwe tariki 8/7 na 9/7 ku masaha y’ i saa 22:00 za Kigali.

Ibihugu bihabwa amahirwe Brasil, Abafaransa n’Abadage bagomba guhurira mu nzira mbere yo kujya ku mukino wanyuma baramutse bose bakomeje mu gihe Abaholandi, Argentine n’Ababirigi na bo byabasaba kwisobanura ,mbere yo kwerekeza Maracana baramutse bitwaye neza mu mikino yabo.

Amakipe ahagarariye Afurika Nigeria na Algeria ashobora guhurira muri ¼ aramutse ashoboye gusezerera ibihugu bazakina muri 1/8.

Dore uko imikino imeze:

Ku wa gatandatu tariki 28/06/14

  • Brazil 1-1 Chile (Penaliti 3-2)
  • Colombia 2-0 Uruguay

Ku cyumweru tariki 29/06/14

  • Ubuholandi 2-1 Mexico
  • Costa Rica 1-1 Greece(Pen 5-3)

Ku wa mbere tariki ya 30/06/14

  • France 2-0 Nigeria
  • Ubudage 2-1 Algeria (AET)

Ku wa kabiri tariki ya 01/07/14

  • Argentina 1-0 Ubusuwisi (AET)
  • Ububirigi 2-1 Leta zunze ubumwe za America(AET)

Imikino ya kimwe cya kane

Ku wa gatanu tariki 4/7/2014

  • 18:00 France 0-1 Ubudage
  • 22:00 Brazil 2-1 Colombia

Ku wa gatandatu tariki ya 5/7/2014

  • 18:00 Argentina 1-0 Ububirigi
  • 22:00 Ubuholandi 0-0 Costa Rica(4-3 Penaliti)

Imikino ya 1/2

Ku wa kabiri tariki 8/7 22:00

  • Brasil vs Ubudage 22:00

Ku wa gatatu tariki 9/7

  • Argentine vs Ubuholandi 22:00

Umwanya wa gatatu

  • Tariki 12/7/2014 22:00= izizaba zatsinzwe muri kimwe cya kabiri

Umukino wanyuma

  • Tariki 13/7/2014 22:00

  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

GROUP A
Team name & flag MP GD Points
flag Brazil357
flag Mexico337
flag Croatia303
flag Cameroon3-80
GROUP B
Team name & flag MP GD Points
flag Netherlands379
flag Chile326
flag Spain3-33
flag Australia3-60
GROUP C
Team name & flag MP GD Points
flag Colombia379
flag Greece3-24
flag Cote d'Ivoire3-13
flag Japan3-41
GROUP D
Team name & flag MP GD Points
flag Costa Rica337
flag Uruguay306
flag Italy3-13
flag England3-21
GROUP E
Team name & flag MP GD Points
flag France367
flag Switzerland316
flag Ecuador304
flag Honduras3-70
GROUP F
Team name & flag MP GD Points
flag Argentina339
flag Nigeria304
flag Bosnia and Herzegovina303
flag Iran3-31
GROUP G
Team name & flag MP GD Points
flag Germany357
flag USA304
flag Portugal3-34
flag Ghana3-21
GROUP H
Team name & flag MP GD Points
flag Belgium339
flag Algeria314
flag Russia3-12
flag Korea Republic3-31
Urutonde ry'Imikino yose
Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 17
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports152436
02Apr FC151334
03As Kigali171033
04Police FC161131
05Bugesera FC17930
06Musanze FC17027
07Espoir FC16625
08Etincelles FC17-224
09Kirehe FC17-319
10Mukura VS17-619
11Kiyovu sports17-919
12Amagaju FC16-218
13Sunrise FC17-318
14Marines FC17-1018
15Gicumbi FC16-168
16Pepiniere FC17-225
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny12
02Nahimana Shassir11
03Shabani Hussein11
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kigali Regional Stadium
Wed, 01 March 2017 15:30
flag RAYON - vs - ESPOIR flag
Kigali Regional Stadium
Tuesday, 28 February 2017 15:30
flag APR - vs - GICUMBI flag
Amahoro Stadium
Saturday, 25 February 2017 15:30
flag POLICE - vs - RAYON flag
Nyagisenyi Stadium
Tuesday, 21 February 2017 15:30
flag AMAGAJU - vs - APR flag
Nyagisenyi Stadium
Friday, 17 February 2017 15:30
flag AMAGAJU 3 - 1 KIYOVU flag
 Hassan papy H. (1)
 Hussein S. (1)
 Kaite Y. (1)
  Isaac M. (1)
Umuganda Stadium
Friday, 17 February 2017 00:00
flag ETINCELLES 0 - 0 MUKURA flag
 
Nyamata Stadium
Thursday, 16 February 2017 00:00
flag BUGESERA 1 - 0 POLICE flag
 Mirafa N. (1)
 
Ruyenzi Stadium
Thursday, 16 February 2017 00:00
flag PEPINIERE 0 - 1 MUSANZE flag
  Peter O. (1)