RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru ashyushye Yanditswe kuya 19-01-2017 saa 28:32'  -  Impinduka muri APR yitegura Rayon Sports, Rusheshangoga yagizwe kapiteni- 20 bakomereza umwiherero i Shyorongi  |  Yanditswe kuya 19-01-2017 saa 7:44'  -  De Gaulle mu makimbirane na Rayon Sports, Abuba yangiwe gukina umukino wa APR FC  |  Yanditswe kuya 17-01-2017 saa 17:57'  -  Abafana ba Rayon Sports bashinjwa guteza akaduruvayo ku kibuga mu 2014 bagiye gufatirwa ibyemezo  |  Yanditswe kuya 16-01-2017 saa 28:24'  -  Nyuma ya APR FC, Rayon Sports na Police, Muganza Isaac yageze muri Kiyovu SC  |  Yanditswe kuya 15-01-2017 saa 18:06'  -  Akavuyo n’akajagari bikomeje kuranga Rayon Sports igiye kuzana undi munya-Mali wo gusimbura Moussa Camara
 
 
Igikombe cy’isi: imikino ya 1/8 isize amateka muri iri rushanwa
Print Comments: 1 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Imikino ya 1/8

  • Brasil 1-1 Chile(Pen 3-2)
  • Colombia 2-0 Uruguay
  • Ubuholandi 2-1 Mexique
  • Costa Rica 1-1 Greece (5-3 Pen)
  • France 2-0 Nigeria
  • Ubudage 2-1 Algeria(AET)
  • Argentine 1-0 Swisse(AET)
  • Ububirigi 2-1 USA(AET)

Imikino ya kimwe cya kane

Ku wa gatanu tariki 4/7/2014

  • 18:00 France 0-1 Ubudage
  • 22:00 Brazil 2-1 Colombia

Ku wa gatandatu tariki ya 5/7/2014

  • 18:00 Argentina 1-0 Ububirigi
  • 22:00 Ubuholandi 0-0 Costa Rica(4-3 Penaliti)

Amakipe umunani azakomeza mu mikino ya ¼ cy’igikombe cy’isi yamaze kumenyekana aho atanu muri yo byayasabye iminota y’inyongera ndetse rimwe na rimwe na penaiti kugirango abe yakomeza.

Yari inshuro ya mbere amakipe yose yabaye aya mbere mu matsinda akomeza mu mikino ya ¼ ndetse ikaba n’inshuro ya mbere amakipe atanu asabwa iminota y’inyongera ngo abe yashobora kugera muri ¼.

Dore inzira aya makipe yose yaciyemo mbere yo kugera muri ¼

Brasil

Brasil yarangije ari iya mbere mu itsinda A ikurikirwa na Mexique. Iyi kipe yaje gustinda Chile bigoranye nyuma yo kunganya igitego 1-1 mu minota isanzwe ndetse n’iyinyongera maze ikaza gukomeza itsinze kuri penaliti 3-2.

Colombia

Yaje imbere y’abagereki mu itsinda maze iza no gutsinda Uruguay 2-0 muri 1/8. Colombia ni yo kipe yonyine yashoboye kurangiza igice cya mbere ifite intsinzi.

Colombia ikomeje guhabwa amahirwe na benshi muri BrasilColombia ikomeje guhabwa amahirwe na benshi muri Brasil Brasil byayisabye penaliti ngo isezerere ChileBrasil byayisabye penaliti ngo isezerere Chile

Ubuholandi

Yarangije ari iya mbere mu itsinda rya kabiri iza imbere ya Chile. Iyi ni nyuma yo kunyagira Espagne yari ifite igikombe 5-0 ndetse ikanatsinda Australia 3-2 na Chile 2-0. Muri 1/8, Ubuholandi bwavuye inyuma butsinda Mexique ibitego 2-1, ibitego yatsinze mu minota itanu yanyuma y’umukino.

Coats Rica

Yaje imbere ya Uruguay mu itsinda ryari rinarimo Abongereza n’abataliyani. Iyi kipe ni yo idahabwa amahirwe mu mikino ya ¼. Iyi ariko yashoboye gutsinda abagereki kuri penaliti 5-3 nyuma yaho amakipe yombi anganyirije 1-1 mu minota 120.

Robben ni we wakoreweho penaliti yafashije abaholandi kubona intsinzi kuri MexiqueRobben ni we wakoreweho penaliti yafashije abaholandi kubona intsinzi kuri Mexique Costa Rica ni yo kipe idahabwa amahirwe ariko ishobora gukomeza gutungurana muri iri rushanwaCosta Rica ni yo kipe idahabwa amahirwe ariko ishobora gukomeza gutungurana muri iri rushanwa

Ubufaransa

Bwayoboye itsinda buza imbere y’ubusuwisi ndetse bubasha no gutsinda Nigeria 2-0 muri 1/8. Umukino abasuwisi bagaragaje bakina na Argentine muri 1/8, wateye benshi kuvuga ko ahari abafaransa bashobora no kuba bakomeye kurusha uko bamwe babitekerezaga cyane ko bari babashije kunyagira iyi kipe akayabo k’ibitego.

Ubudage

Bwarangije ari ubwa mbere mu itsinda ry’urupfu bukurikirwa na Leta zunze ubumwe za America. Iyi kipe, byayisabye iminota y’inyongera ngo itsinde Algeria 2-1 nyuma yo kunganya 0-0 mu mukino usanzwe. Iyi ikaba igomba kwisobanura n’abafaransa mu mukino benshi bahanze amaso.

Abafana b'abafarans abari hirya no hino ku isi.. no mu Rwanda ni benshiAbafana b’abafarans abari hirya no hino ku isi.. no mu Rwanda ni benshi Abadage baracyafite byinshi byo kugaragaza ngo bemeze abakunzi ba ruhagoAbadage baracyafite byinshi byo kugaragaza ngo bemeze abakunzi ba ruhago

Argentine

Iyi nyuma yo kuza imbere ya Nigeria mu itsinda F yaje kumugoroba gutegereza iminota yanyuma y’inyongera ngo itsinde Abasuwisi 1-0, Angel Di Maria ni we waje guhesha intsinzi iki gihugu. Iminota isanzwe yari yarangiye ari 0-0.

Ububirigi

ni bwo bwaraye bubaye igihugu cyanyuma mu kubona itike nyuma yaho Kevin de Bruyne na Lukaku babashije kunyeganyeza inshundura za Tim Howard. Uyu munyezamu wa America, yaraye yandikishije amateka mu gikombe cy’isi ubwo yakuragamo imipira 15 yose byatumye iminota isanzwe y’umukino irangira ari 0-0.

Ububirigi bwo bwari bwarangizanyije amanota 9/9 mu itsinda ryanyuma mu gikombe cy’isi.

Argentine ifite akazi gakomeye igomba guhuriramo n'ababirigiArgentine ifite akazi gakomeye igomba guhuriramo n’ababirigi

nikora Kuya 2-07-2014 saa 09:27'

Yewe amafarangayaguze umwana w’imanakoko.uranyunvira bakuricyiranwe.nibasanga koko barabigigize mo uruharebahanwe"kukobyaba bibabajerwose.murakoze.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye n’inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

GROUP A
Team name & flag MP GD Points
flag Brazil357
flag Mexico337
flag Croatia303
flag Cameroon3-80
GROUP B
Team name & flag MP GD Points
flag Netherlands379
flag Chile326
flag Spain3-33
flag Australia3-60
GROUP C
Team name & flag MP GD Points
flag Colombia379
flag Greece3-24
flag Cote d'Ivoire3-13
flag Japan3-41
GROUP D
Team name & flag MP GD Points
flag Costa Rica337
flag Uruguay306
flag Italy3-13
flag England3-21
GROUP E
Team name & flag MP GD Points
flag France367
flag Switzerland316
flag Ecuador304
flag Honduras3-70
GROUP F
Team name & flag MP GD Points
flag Argentina339
flag Nigeria304
flag Bosnia and Herzegovina303
flag Iran3-31
GROUP G
Team name & flag MP GD Points
flag Germany357
flag USA304
flag Portugal3-34
flag Ghana3-21
GROUP H
Team name & flag MP GD Points
flag Belgium339
flag Algeria314
flag Russia3-12
flag Korea Republic3-31
Urutonde ry'Imikino yose
Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona igeze ku munsi wa 13
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports132233
02Apr FC131230
03Police FC141028
04As Kigali14826
05Espoir FC13824
06Bugesera FC13622
07Kiyovu sports13-318
08Sunrise FC13317
09Etincelles FC13-217
10Musanze FC13-517
11Amagaju FC13-314
12Mukura VS13-514
13Kirehe FC13-612
14Marines FC13-1011
15Gicumbi FC13-147
16Pepiniere FC13-211
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01Nahimana Shassir11
02USENGIMANA Danny11
03Shabani Hussein9
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Kamarampaka Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag ESPOIR - vs - SUNRISE flag
Amahoro Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag APR - vs - RAYON flag
Nyamata Stadium
Saturday, 21 January 2017 15:30
flag BUGESERA - vs - ETINCELLES flag
Kigali Regional Stadium
Friday, 20 January 2017 15:30
flag POLICE 3 - 0 AS KIGALI flag
 Danny U. (1)
 Isaie S. (1)
 Justin M. (1)
 
Kigali Regional Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag RAYON 0 - 0 ETINCELLES flag
 
Nyakinama Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag MUSANZE 2 - 0 GICUMBI flag
 Pignol M. (1)
 Yeka W. (1)
 
Kirehe Stadium
Sunday, 15 January 2017 15:30
flag KIREHE 1 - 2 AMAGAJU flag
 Fiston N. (1)
  Hussein S. (1)
 Joachim A. (1)
Kamarampaka Stadium
Saturday, 14 January 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 0 POLICE flag