RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 17-08-2017 saa 16:42'  -  Kiyovu yasinyishije Di Maria wari ukiganira na Rayon Sports  |  Yanditswe kuya 17-08-2017 saa 15:18'  -  Abafatabuguzi ba Star Times bagiye kuryoherwa na shampiyona zikomeye z’i Burayi na NBA  |  Yanditswe kuya 16-08-2017 saa 20:44'  -  Bamwe mu bakinnyi b’Isonga FC bari mu gihirahiro nyuma y’aho ibererekeye Kiyovu Sports  |  Yanditswe kuya 16-08-2017 saa 20:27'  -  Amafoto-Police FC inyagiye Dream Team itanga icyizere cy’umwaka utaha  |  Yanditswe kuya 16-08-2017 saa 17:02'  -  Amakipe 21 y’abanyeshuri yahagurutse i Kigali ajya gushakira aho Amavubi yaburiye
Abanyarwandakazi begukanye imidali ya Bronze mu mikino y’abana bo muri Commonwealth
Print Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Ikipe y’u Rwanda y’abakobwa yegukanye umwanya wa 3 bityo yambikwa umudali wa bronze muri Veach volleyball nyuma yo gutsinda Scotland sets 2 kuri 1 mu marushanwa y’abana bo mu bihugu bikoresha ururimi rw’Icyongereza (Commonwealth Youth Games).

Kuri uyu wa 22 Nyakanga 2017 ni bwo hasojwe amarushanwa mu mikino igera ku 10 yahuje abana baturuka mu bihugu bigize Umuryango w’ibihugu bikoresha ururimi rw’Icyongereza, yaberaga muri Bahamas, aho u Rwanda rwari ruhagarariwe muri Tennis na Beach Volleyball.

Ikipe ya mbere (hagati) iya kabiri (yambaye umukara) n'iya gatatu (yambaye ubururu n'umuhondo)Ikipe ya mbere (hagati) iya kabiri (yambaye umukara) n’iya gatatu (yambaye ubururu n’umuhondo)

Muri iyo mikino u Rwanda rwari rwitabiriye ku nshuro ya mbere, rwabashije kwegukana imidali y’umwanya wa gatatu muri Beach Volleyball, aho ikipe igizwe na Penelope Musabyimana na Valentine Munezero babashije gutsinda bibagoye ikipe ya Scotland.

Ikipe y’u Rwanda yari yatsindiwe muri ½ cy’irangiza aho yahuriye na Australia yegukanye igikombe, mu gihe Scotland yo yari yahatsindiwe na New Zeeland yo yaje gutsindirwa ku mukino wa nyuma.

Begukianye imidali ya bronze ariko nibakomeza gukurikiranwa bakitabwaho, mu mikino y'abakuze itaha bashobora gutwara zahabuBegukianye imidali ya bronze ariko nibakomeza gukurikiranwa bakitabwaho, mu mikino y’abakuze itaha bashobora gutwara zahabu

Muri Tennis ho Ernest Habiyambere ntiyashoboye kugira umudali atahana, dore ko yatsindiwe mu ijonjora rya kabiri, nyuma yo kwitwara neza agatsinda mu ijonjora rya mbere ku buryo bishobora no kumwongerera amanita ku rutonde rw’Isi.

Biteganyijwe ko itsinda ryagiye guhagararira u Rwanda muri Commonwealth Youth Games – Bahamas 2017 rizagaruka i Kigali kuwa kabiri tariki ya 25 Nyakanga saa moya n’iminota 10 z’umugoroba (7:10pm).

Abanyarwandakazi batsinzwe n'abanya Australia bahise begukana igikombeAbanyarwandakazi batsinzwe n’abanya Australia bahise begukana igikombe

Dore uko amakipe yakurikiranye muri Beach Volleyball:

1. Australia
2. New Zeeland:
3. Rwanda:
4. Scotland
5. England
6. Vanuatu
7. Bahamas
8. Trinidad and Tobago
9. Jamaica
10. Saint Lucia


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)