RUHAGOYACU.com RUHAGOYACU kuri Youtube RUHAGOYACU kuri Twitter RUHAGOYACU kuri Facebook
Amakuru Ashyushye Yanditswe kuya 17-08-2017 saa 16:42'  -  Kiyovu yasinyishije Di Maria wari ukiganira na Rayon Sports  |  Yanditswe kuya 17-08-2017 saa 15:18'  -  Abafatabuguzi ba Star Times bagiye kuryoherwa na shampiyona zikomeye z’i Burayi na NBA  |  Yanditswe kuya 16-08-2017 saa 20:44'  -  Bamwe mu bakinnyi b’Isonga FC bari mu gihirahiro nyuma y’aho ibererekeye Kiyovu Sports  |  Yanditswe kuya 16-08-2017 saa 20:27'  -  Amafoto-Police FC inyagiye Dream Team itanga icyizere cy’umwaka utaha  |  Yanditswe kuya 16-08-2017 saa 17:02'  -  Amakipe 21 y’abanyeshuri yahagurutse i Kigali ajya gushakira aho Amavubi yaburiye
Ibihangange muri Volleyball y’u Rwanda biratangira kwesurana muri ‘Play Offs’
Print Comments: 1 Share on Facebook Share on Twitter Text Size

Nyuma y’amatora y’Umukuru w’Igihugu, amakipe yabaye ane ya mbere muri shampiyona ya Volleyball mu Rwanda mu bagabo aratangira kwesurana mu mikino yo guhatanira igikombe cya ‘Play Offs’.

Nyuma yo gusubikwa kuva muri Gicurasi uyu mwaka bitewe n’Irushanwa nyafurika rya Beach Volleyball ndetse n’imiikino ya Zone V yabaye mu kwezi gushize, kuri iki cyumweru tariki ya 6 Kanama ni bwo hatangira imikino ya Play Offs mu bagabo, aho APR VC izaba ikina na Gisagara VC, mu gihe IPRC-South izaba ihatana na Kirehe VC.

Mu ntangiriro za shampiyona REG VC yatigisaga andi makipeMu ntangiriro za shampiyona REG VC yatigisaga andi makipe

Aya makipe uko ari ane azaba atanguranwa gutsinda imikino itatu, maze ebyiri zizatanga izindi kuyitsinda zikazaba ari zo zihurira ku mukino wa nyuma.

Izizaba zabigezeho na zo zizakina zitanguranwa iyo mikino itatu, izatanga indi ikazaba ari yo yegukana igikombe cya ‘Play Offs 2017’.

Gisagara VC ya Ndamukunda Flavien, Kwizera Pierre Marshall na bagenzi babo ni yo yaje ku mwanya wa mbere ku rutonde rwa shampiyona, aho ifite amanota 34, ikazakina na APR VC ya Mutabazi Yves na Mutabazi Bonijuru Jean Bosco na bagenzi babo, bo baje ku mwanya wa kane n’amanota 25.

Gisagara VC izaba ihatana na APR VCGisagara VC izaba ihatana na APR VC

Kirehe VC y’Umutoza Nyirimana Fidele yo yaje ku mwanya wa gatatu n’amanota 28, ikazakina na IPRC-South yaje ku mwanya wa 3 gatatu n’amanota 27.

Amakipe nka UNIK yahoze yitwa UNATEK ya Ntagengwa Olivier yo ntiyashoboye kubona itike yo gukina Play Offs kuko yaje ku mwanya wa gatandatu n’amanota 16 gusa, mu gihe ari yo yari ifite iki gikombe mu mwaka ushize wa 2016.

Amakipe yose uko ari ane anyotewe gutwara Play OffsAmakipe yose uko ari ane anyotewe gutwara Play Offs

kiki Kuya 5-08-2017 saa 17:11'

Umunyamakuru w’umuswa gusa!!!! Iyi nkuru ntakintu kizima kirimo, ibyo uvuze ngo Gisagara vs APR na Kirehe Vs IPRC twari tubizi, yewe no kuba zizatanguranwa itatu nabyo turabizi, icyo nari nkeneye kumenya ni aho imikino izabera ndetse n’isaha ngo nzajyeyo.


  • AMATEGEKO AGENGA IYANDIKA RY'IGITEKEREZO CYAWE:
    Andika Izina na E-mail yawe ahabugenewe
    Igitekerezo cyawe kigaragara nyuma y'isuzuma rikorwa na RuhagoYacu.com
    Iyo igitekerezo cyawe kitajyanye nâ€â„¢inkuru cyangwa gitandukiriye amahame agenga abasiporitifu kirasibwa.
    Murakoze!

Urutonde rwa shampiyona y’icyiciro cya mbere 2016 - 2017.
Shampiyona yarangiye ku munsi wa 30
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
01Rayon Sports304373
02Police FC302461
03Apr FC301957
04As Kigali301353
05Bugesera FC301350
06Musanze FC30245
07Etincelles FC30-440
08Espoir FC30239
09Sunrise FC30-533
10Amagaju FC30-833
11Kirehe FC30-632
12Mukura VS30-1432
13Marines FC30-1530
14Gicumbi FC30-2128
15Kiyovu sports30-1627
16Pepiniere FC30-2717
  N∘   Ikipe Imikino Ibitego Amanota
Urutonde rurambuye


Urutonde rwa batsinze ibitego byinshi

Nimero Amazina Ibitego
01USENGIMANA Danny19
02Wayi Yeka18
03MICO Justin15
Nimero Amazina Ibitego
Urutonde rurambuye rwa ba rutahizamu


Imikino iteganyijwe gukinwa

Gicumbi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag GICUMBI 1 - 3 PEPINIERE flag
 Suleyman M. (1)
  Hassan W. (1)
 Mouhamed K. (2)
Huye Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUKURA 0 - 1 KIREHE flag
  Frank M. (1)
Mumena Stadium (Stade de l'Amitie)
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag KIYOVU 1 - 2 RAYON flag
 Andre L. (1)
  Kone T. (1)
 Pierrot K. (1)
Nyagisenyi Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag AMAGAJU 0 - 1 ETINCELLES flag
  Salita Gentil K. (1)
Muhanga Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag APR 1 - 2 BUGESERA flag
 Djamar M. (1)
  Farouk R. (1)
 Samson I. (1)
Kamarampaka Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag ESPOIR 0 - 1 AS KIGALI flag
  Michel N. (1)
Kicukiro Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag POLICE 4 - 2 MARINES flag
 Danny U. (1)
 Japhet I. (1)
 Justin M. (2)
  Bertin D. (1)
 Jimmy M. (1)
Ubworoherane Stadium
Thursday, 15 June 2017 15:30
flag MUSANZE 1 - 0 SUNRISE flag
 Yeka W. (1)